आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

भाग्यवान मानली जातात असे लोक ज्यांच्या हाथा पायाची बोटे असे असतात, “जाणून घ्या” पायाच्या बोटांवरून आपले भविष्य..

सामुद्रिक शास्त्रात हात आणि पायाच्या बोटांचा उल्लेख केला आहे आणि बोटाच्या जोरावर माणसाच्या भवितव्याचे वर्णन देखील केले आहे. सामुद्रिक शास्त्रानुसार, हात आणि बोटांच्या आकाराद्वारे एखाद्या व्यक्तीच्या जीवनाबद्दल बरेच काही माहिती होते. म्हणून, आपले हात आणि पाय बोटांच्या आकाराकडे लक्ष द्या. कारण त्यांचा आकार पाहून आपण आपल्या भविष्याबद्दल जाणून घेऊ शकता.

हातात 10 बोटांऐवजी अधिक बोट असणे.

बर्‍याच लोकांच्या हाताला 10 ऐवजी 11 बोटे असतात.  सामुद्रिक शास्त्रानुसार, ज्या लोकांच्या हातात 10 हून अधिक बोटे असतात ते अत्यंत भाग्यवान असतात. अशा लोकांमध्ये पैशाची कमतरता कधीच नसते. पण असे लोक अत्यंत संशयास्पद असतात आणि बरेच तपास करतात.

बोटे

सामुद्रिक शास्त्रामध्ये असे म्हटले आहे की ज्या लोकांकडे  अंगठ्याजवळ जास्तीचे बोट आहे त्यांचे मेंदू खूप तीव्र गतीने काम करत असतो. असे लोक प्रत्येक कामात जिंकतात. हे लोक कोणावरही सहज विश्वास ठेवत नाहीत आणि प्रत्येकाच्या कामातही त्यांना दोष आढळतो.

पायाचे दुसरे बोट मोठे असणे.

ज्या लोकांचे पायातील दुसरे बोट हे पायाच्या अंगठाापेक्षा मोठे असते असे लोक उत्साही असतात. या लोकांमध्ये अधिक उत्साह असतो आणि ते प्रत्येक कामे कार्य पूर्ण केल्यावरच शांत बसतात. त्याच वेळी ज्यांचे दुसरे बोट अंगठ्यापेक्षा लहान असते ते आयुष्यात नेहमीच आनंदी असतात आणि जे मिळते ते सहज स्वीकारतात.

पायाचा अंगठा आणि दुसरे बोट हे समान आकाराचे असल्यास.

जर पायाचा अंगठा आणि दुसरे बोट समान आकाराची असेल तर याचा अर्थ असा आहे की ती व्यक्ती कठोर कामगारांमधली आहे. हे लोक कठोर परिश्रम केल्यामुळे बरेच नाव कमावतात आणि त्यांना वादात कमी पडायचे असते. या लोकांना शांतता आवडते.

बोटे

पायाची बोटे उतरत्या क्रमात असेल तर.

एखाद्याच्या पायामध्ये अंगठ्यानंतर बाकीचे बोट आकाराने कमी होत असलेल्या क्रमात असतील तर असे लोक नेहमीच स्वतःबद्दल विचार करतात. या प्रकारच्या लोकांना प्राधिकरणावर ठाम राहणे आवडते.

या व्यतिरिक्त ज्या लोकांची सर्वात छोटी बोट सर्वात जवळच्या बोटापेक्षा मोठी असल्याचे दिसून आले आहे त्या लोकांना भाग्यवान मानले जाते. जर त्याच पायाची शेवटची दोन बोटे समान आकाराची असतील तर तो व्यक्ती सुखी राहतो.

पायाला सहा बोटे असणे.

ज्या लोकांच्या पायावर सहा बोटे असतात त्यांचा मेंदू खूप वेगवान चालत असतो आणि ते निश्चितच आयुष्यात यशस्वी होतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : ह्या आहेत जगातील सर्वात विषारी वनस्पती..!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here