आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

जया किशोरी प्रवचनासाठी घेतलेल्या लाखो रुपयांनी हि चांगली कामे करतात, वाचून तुम्हालाही अभिमान वाटेल.


जया यांची ओळख एक प्रसिद्ध कथावाचिका म्हणून झाली आहे. ती केवळ देशातच नाही तर परदेशातही कथावाचन करते. ती नाईबाईच्या मायरा आणि श्रीमद् भागवत यांची कथा सांगते. जया किशोरी जेव्हा कथा सांगते तेव्हा हजारो लोक तिला ऐकण्यासाठी पोहोचतात. इतकेच नाही तर जया किशोरीचे कथावाचन सोशल मीडियामध्येही खूप लोकप्रिय आहे.

सोशल मीडियामध्ये जया किशोरीचे व्हिडिओ नेहमी व्हायरल होताना दिसतात. प्रेरक वक्ता म्हणून जयाची ओळख आहे. जया किशोरीची फी किती आहे आणि तिच्या कथांवाचनाची किंमत किती आहे हे इंटरनेटवर बर्‍याचदा शोधले जाते. आम्ही तुम्हाला त्याबद्दल  सांगणार आहोत.

जया किशोरी

new google

 

जया किशोरीच्या कार्यालयात काम करणाऱ्या एका कर्मचाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, ती एका कथावाचनासाठी फी म्हणून 9 लाख 50 हजार रुपये घेते. या फी पैकी निम्मी फी म्हणजे कथावाचन करण्यापूर्वी 4 लाख 25 हजार रुपये घेतले जातात. त्याचबरोबर कथावाचन झाल्यावर उर्वरित फी आकारली जाते.

जया किशोरी तिच्या कथावाचनाच्या बदल्यात घेतलेली सर्व रक्कम खर्च करते असे नाही. या कमाईचा मोठा भाग नारायण सेवा संस्थानला दान केला जातो. ही एक संस्था आहे जी वेगवेगळ्या असक्षम लोकांची सेवा करण्यात गुंतली आहे. विशेषतः अपंगांना आर्थिक मदत दिली जाते. नारायण सेवा संस्थान वेगवेगळ्या अपंगांना अन्न आणि पेय पुरवण्यासाठी देखील ओळखला जातो.


हे पण वाचा..

जया किशोरीच्या मते, ती कथावाचनात अधिक व्यस्त आहे म्हणून वेगळ्या-अपंगांना मदत करायला तिच्याकडे वेळ नाही. तिच्या मते ती दिव्यांगच्या मदतीसाठी पोहोचूही शकत नाही. याच कारणास्तव ते दिव्यांगांना देणगी देतात आणि त्यांच्या सेवेतील काही वाटा देतात. जया किशोरी केवळ कथाच सांगत नाही तर तिने तिच्या आयुष्यात कथन केलेल्या कथांचे सारही आत्मसात केले आहे. सामाजिक कार्यात ती तिच्या उत्पन्नातील मोठा भाग गुंतवते.

जया किशोरी

आम्ही त्यांची जया किशोरी डॉट कॉम ही अधिकृत वेबसाइट पाहिल्यास हे दिसून येते की वृक्षारोपणासह बेटी बचाओ बेटी पढाओ सारख्या कार्यक्रमात ते आपले योगदान देत आहेत. त्यांना सामाजिक कार्यात विशेष रस आहे. जया किशोरी अनेक सामाजिक कार्यात सहभागी होताना दिसली आहे. प्रेरक वक्ता म्हणून ती परिसंवादांचे आयोजन देखील करते, ज्यात तिचे भाषण ऐकल्यानंतर प्रत्येकजण आत्मविश्वास बाळगतो. ती इथल्या लोकांनी विचारलेल्या प्रश्नांची उत्तरे सुद्धा देते.

मोठ्या संख्येने आहेत तिचे अनुयायी.

जया किशोरीचे भजन आणि प्रेरक व्हिडिओ सोशल मीडियामध्ये चर्चेचे विषय राहिले आहेत. ट्विटरवर जया किशोरीचे 31 हजाराहून अधिक फॉलोअर्स आहेत. त्याच वेळी, जया किशोरी केवळ 11 लोकांना फॉलो करत आहे. ट्विटरवर जया किशोरीच्या फॉलो करणाऱ्यांमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, पीएमओ इंडिया, योगी आदित्यनाथ, भाजपा, संस्कार टीव्ही, महादेव सिंह खंडेला, ट्विटर इंडिया, स्वामी अवधेशानंद आणि आचार्य बालकृष्ण आदींचा समावेश आहे.

ट्विटरवर जया किशोरी लोकप्रिय आहे, पण तिची लोकप्रियता इन्स्टाग्रामवर ही पाहायला मिळते. येथे ही ती खूप सक्रिय दिसते. जया किशोरीचे इंस्टाग्रामवर 1.4 दशलक्ष फॉलोअर्स आहेत. तथापि, इन्स्टाग्रामवरही ती अधिक लोकांना फॉलो करताना दिसत नाही. जया किशोरीने इंस्टाग्रामवर फक्त काही प्रोफाइल फॉलो केले आहेत, ज्यात प्रामुख्याने अनुपम खेर, अमिताभ बच्चन, लता मंगेशकर, दिव्या खोसला कुमार, जॅकी श्रॉफ, एआर रहमान आणि अक्षय कुमार इत्यादींचा समावेश आहे. तसेच जया किशोरी बराक ओबामा, रतन टाटा आणि मिशेल ओबामा यांना देखील फॉलो करतात.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here