आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

आनंद महिंद्रा यांनी या शेतकऱ्याला गिफ्ट केला हा ट्रॅक्टर…तीस वर्षांच्या परिश्रमाचे मिळाले फळ..


महिंद्रा समूहाचे चेअरमन आनंद महिंद्रा यांनी एका शेतकऱ्याची मेहनत बघून आनंदाने त्या शेतकऱ्याला ट्रॅक्टर भेट दिला. या शेतकर्‍याने आपल्या शेताशेजारी कालवा बांधला. जेणेकरून पिकांना सहज पाणी मिळू शकेल आणि या शेतकर्‍याचे परिश्रम पाहून आनंद महिंद्रा यांनी त्याला ट्रॅक्टर भेट दिला. त्याचबरोबर हा शेतकरी ट्रॅक्टर मिळाल्यानंतर खूप आनंदित झाला आणि त्याचे ट्रॅक्टर घ्याचे स्वप्न अशा पद्धतीने पूर्ण झाले.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण.

बिहार, गयाच्या लाथुआ भागात राहणाऱ्या लौंगी भुइया या शेतकऱ्याने एकट्याने तीन किलोमीटर लांबीचा कालवा बांधला आहे. हा कालवा बांधण्यासाठी लवंगा भुईयांनी आयुष्याची 30 वर्षे व्यतीत केली आहेत. त्याच वेळी महिंद्र ग्रुपचे चेअरमन आनंद महिंद्रा यांना याची माहिती मिळताच त्यांनी लवंगा भुयानाला खुश होऊन ट्रॅक्टर भेट म्हणून दिला.

आनंद महिंद्रा

लवंगा भुईयांनी बनवलेल्या तीन किमी लांबीच्या कालव्याची माहिती आनंद महिंद्रा यांना ट्वीटर वापरकर्त्याच्या माध्यमातून पोहोचली. वास्तविक ट्विटरवर रोहन कुमार नावाच्या वापरकर्त्याने आनंद महिंद्रा यांना टॅग करणारे एक ट्विट केले. ज्यात रोहित कुमार यांनी लिहिले आहे की गया येथील शेतकरी गुंगीने आयुष्याची 30 वर्षे घालवून कालवा खणला. त्याला अजून काहीही नको आहे शिवाय एका ट्रॅक्टरच्या त्याने मला सांगितले होते की जर त्यांना ट्रॅक्टर मिळाला तर त्यांची खूप मोठी मदत होईल.

या ट्विटला उत्तर देताना आनंद महिंद्रा यांनीही प्रतिक्रिया दिली आणि लिहिले की, मला वाटते की त्यांचा कालवा ताजमहाल किंवा पिरॅमिड इतकाच प्रभावी आहे. आमचा ट्रॅक्टर वापरणे आमच्यासाठी अभिमानास्पद आहे. यासह आनंद महिंद्रा यांनी वापरकर्त्याला लौंगी भुयानाशी सं-बंधित माहिती विचारली. जेणेकरून त्याची टीम त्या शेतकऱ्यापर्यंत पोहोचू शकेल आणि त्याला ट्रॅक्टर देऊ शकेल.

आनंद महिंद्रा

शेतकऱ्याचे स्वप्न पूर्ण झाले.

ट्रॅक्टर मिळाल्यानंतर लौंगी भुईयाला याला खूप आनंद झाला आणि त्याने सांगितले की मी खूप आनंदी आहे. मी ते मिळवण्याचे स्वप्न कधी पाहिले नव्हते. ट्रॅक्टर देताना आनंद महिंद्रा म्हणाले की या दशकांत बिहारमध्ये ३ किमी लांबीचा कालवा खोदणारे शेतकरी महिंद्रा ट्रॅक्टरचा वापर करतात तर हा ता आमचा सन्मान आहे.

आपल्याला कदाचित माहित नसेल पण एका ट्रॅक्टरची किंमत १५ लाख रुपयांपासून सुरू होते. त्यामुळे एका शेतकऱ्याला ट्रॅक्टर घेणे सोपे नाही. हे घेण्यास तो त्याचे संपूर्ण आयुष्य घालवत असतो.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here