आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

75 वर्षांपासून झाडाखाली मुलांना मोफत शिक्षण देताहेत हे आजोबा..

शिक्षण प्रत्येकासाठी खूप महत्वाचे आहे. शिक्षण म्हणजे आपल्या सभोवतालच्या गोष्टी शिकण्याचे कार्य. जर एखादी व्यक्ती शिक्षित असेल तर तो कोणत्याही समस्येस सहज समजून घेण्यास व सामोरे जाण्यास सक्षम असते .

शिक्षण हा मानवाचा पहिला आणि महत्वाचा हक्क मानला जातो. शिक्षणाशिवाय आपण पूर्णपणे अपूर्ण आहोत. आपले जीवन शिक्षणाशिवाय निरर्थक आहे. शिक्षण आपल्याला आपले ध्येय निश्चित करण्यात आणि आयुष्यात पुढे जाण्यास मदत करते. सध्या शिक्षण घेणे फार महत्वाचे आहे. सरकार प्रत्येक प्रवर्गातील मुलांना योग्य शिक्षण देण्यासाठी योजना राबवित आहे. दरम्यान, ओरिसाहून एक प्रकरण समोर आले आहे. जिथे एक वयस्क व्यक्ती बर्‍याच वर्षांपासून मुलांना विनामूल्य शिक्षण देत आहे…

शिक्षण

अद्याप बरीच मुले अशी आहेत जी अभ्यासापासून खूप दूर आहेत. ओडिशाच्या जाजपूरमध्ये अशा मुलांना मदत करण्यासाठी एक आजोबा पुढे आले आहेत. गेल्या 75 वर्षांपासून ते एका झाडाखाली मुलांना विनामूल्य शिक्षण देत आहे. या आजोबांनी स्वतःच लहान मुलांचे भविष्य घडवण्याचे काम हाती घेतले आहे. या आजोबांचे धैर्य आणि समर्पणाला आज संपूर्ण राष्ट्र अभिवादन करत आहे.

 

75 वर्षांपासून हा वृद्ध व्यक्ती झाडांखाली मुलांना विनामूल्य शिकवत आहेत.

ओरिसामधील एक वयस्कर व्यक्ती जवळजवळ 75 वर्षांपासून कोणत्याही सरकारी मदतीशिवाय मुलांना मोफत शिक्षण देत आहे. या आजोबांनी झाडाखाली शाळा बांधली आहे. जिथे बरीच मुले अभ्यासाला येतात.

सरपंच म्हणतात की “ते गेली 75 वर्षे शिक्षण देत आहेत. सरकारकडून कोणतीही मदत ते नाकारतात कारण ही त्याची आवड आहे. तथापि, आम्ही अशी एक सुविधा देण्याचा निर्णय घेतला आहे. जिथे तो मुलांना आरामात शिकवू शकेल.”

तसे, शिक्षक आपल्या समाजात महत्त्वपूर्ण मानले जातात. हा ओरिसाचा वडीलधारी शिक्षकही उत्तम भूमिका साकारत आहे. ही छायाचित्रे सोशल मीडियावर खूप वेगवान व्हायरल होत आहेत. या चित्रांमध्ये तुम्ही पाहताच, एक वयस्क व्यक्ती फक्त धोती परिधान करून मुलांना शिकवताना दिसतो. जरी या वयस्कर व्यक्तीच्या शरीरावर पूर्ण कपडे नसले तरी शिक्षणाचे महत्त्व त्याला चांगले माहित आहे. इतके म्हातारे असूनही ते देशाचे भविष्य घडविण्यास व्यस्त आहेत.

शिक्षण

कोरोना विषाणूच्या साथीमुळे देशातील बहुतेक शाळा बंद आहेत. अशा परिस्थितीत विद्यार्थ्यांना ऑनलाईन शिकवले जात आहे. संकटाच्या या घटनेत अशी अनेक वाक्ये समोर आली आहेत ज्यात लोक एकमेकांना मदत करताना दिसतात. शाळा बंद असल्याने आणि ऑनलाइन वर्ग घेण्यास असमर्थता दर्शविल्यामुळे काही लोक मुलांना शिकवू लागले आहेत. संकटाच्या या घटनेत, त्यांनी केलेले कार्य कौतुकास्पद आहे….

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here