आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

या रहस्यमय विहीरीमधून प्रकाश बाहेर पडतो पण पाणी बाहेर येत नाही..

आज, 21 व्या शतकात विज्ञान आणि तंत्रज्ञानाने कितीही प्रगती केली असली तरीही देशात आणि जगात अशी अनेक ठिकाणे आहेत ज्यांचे विज्ञान किंवा तंत्रज्ञान कोठेही सापडलेले नाही. जरी शास्त्रज्ञांनी या ठिकाणांबद्दल बरेच काही समजून घेण्याचा प्रयत्न केला, अनेक संशोधन केले, परंतु त्यांचे रहस्य अद्याप उघड झाले नाही.

 

अशा ठिकाणी बहुधा निसर्गाचा करिष्मा मानला जातो. तथापि, आज आम्ही अशा एका रहस्यमय विहिरीबद्दल बोलत आहोत, ज्याला संपूर्ण जगाला शुभेच्छा देण्याचे नाव दिले आहे. होय, आज आम्ही तुम्हाला शुभेच्छा देण्यासाठी सर्व माहिती देणार आहोत, मग या विहिरीचे रहस्य काय आहे हे सांगणार आहोत..

 

विहीरीतून पाणी बाहेर सोडले जात असले तरी जगातील ही एकमेव विहीर आहे ज्यामधून पाणी सोडले जात नाही. आपल्याला धक्का बसला नाही, परंतु सत्य ही आहे की या विहिरीवरुन पाण्याऐवजी प्रकाश बाहेर पडतो. हे कसे शक्य आहे याचा आपण आता विचार करत असाल, मग ते कसे घडते हे आम्ही सांगत आहोत.

रहस्यमय

ही विहीर शास्त्रज्ञांनाही माहिती नाही.

या लेखामध्ये ज्या विहिरीबद्दल  बोलत आहोतती  पोर्तुगालच्या सिंटारा जवळ आहे. या विहिरीचे अचूक स्थान क्वांटा दा रिगालेरिया आहे. याची पोत एकदम विचित्र आहे आणि त्यामध्ये दिवे लावण्याची व्यवस्था नाही. असे असूनही, विहिरीच्या जमिनीतून प्रकाश बाहेर पडतो आणि संपूर्ण इंधन प्रज्वलित करतो.

 

या विहिरीच्या प्रकाशाचे रहस्य उलगडण्याचे अनेक प्रयत्न केले गेले आहेत, परंतु अद्यापपर्यंत कोणालाही त्याचे रहस्य समजू शकलेले नाही आणि हा प्रकाश कोठून आला हे समजू शकले नाही?

 

विहीर पाहण्यासाठी जगभरातून येतात पर्यटक..

 

ही विहीर बरीच खोल आहे. हे ज्ञात आहे की या विहिरीची खोली चार मजली इमारतीच्या उंची इतकी आहे. विशेष गोष्ट म्हणजे या विहिरीचा वरचा भाग रुंद आहे आणि खालचा भाग अरुंद आहे. म्हणजेच विहीर जसजशी खाली जाते तसतसे ती अरुंद होते. या विहिरीचे नाव ‘लाडिरिंथिक ग्रॉटा’ आहे आणि त्याची रचना उलट्या मनोऱ्यासारखी आहे. या कारणास्तव या विहिरीला ‘इनव्हर्टेड टॉवर सिंट्रा’ असेही म्हणतात.

 

या रहस्यमय विहिरीची कहाणी जगभरात ऐकायला मिळते, म्हणूनच ही विहीर पाहण्यासाठी पर्यटक जगातील कानाकोपऱ्यातुन गर्दी करतात.

 

  या  विहिरीला ‘विशिंग वेल’ का म्हणतात ?

रहस्यमय

 

लाडिरेंथिक ग्रॉटाला ‘विशिंग वेल’ असेही म्हणतात, यामागचे कारण असे आहे की जगभरातील लोक आपल्या इच्छेसाठी या विहिरीतून आशीर्वाद मागतात. असे मानले जाते की या विहिरीत नाणे टाकल्यानंतर जर नाणी शोधली गेली तर ते शक्य तितक्या लवकर पूर्ण होईल. काही तज्ञांच्या मते, ही विहीर पाणी गोळा न करण्यासाठी नव्हे तर गोपनीय दीक्षा घेण्यासाठी केली गेली होती.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : ह्या आहेत जगातील सर्वात विषारी वनस्पती..!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here