आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

रक्तदाब (Blood pressure) नियंत्रित करण्यासाठी करा हे उपाय..

 

बीपी वाढल्यावर औषध घेण्याव्यतिरिक्त आपण होम रेसिपी अवलंबुन मोठ्या प्रमाणात नियंत्रित करू शकता.

रक्तदाब वाढविणे आरोग्यासाठी धोकादायक ठरू शकते. बऱ्याच वेळा रक्तदाब वाढल्यामुळे आरोग्याशी संबंधित बर्‍याच समस्या उद्भवू शकतात. लोक उच्च रक्तदाब नावाने रक्तदाब देखील ओळखतात. जेव्हा समस्या गंभीर होऊ लागते तेव्हाच रक्तदाब वाढीची लक्षणे दिसून येतात. अशा परिस्थितीत आपण नियमित तपासणी करत राहताच हे ओळखले जाऊ शकते. बीपी वाढत असताना औषधांचे सेवन करण्याव्यतिरिक्त आपण होम रेसिपी अवलंबुन मोठ्या प्रमाणात नियंत्रित करू शकता…

उच्च बीपीमुळे स्ट्रोक आणि हृदयविकाराचा झटका येऊ शकतो, स्वामी रामदेव कडून उच्च रक्तदाब त्वरित उपचार जाणून घ्या..

रक्तदाब

अजमोदा (ओवा) उच्च रक्तदाब नियंत्रित करेल..

आपण दररोज अन्न आणि पेय मध्ये अजमोदा (ओवा) घालून सेवन करावा. परंतु आपणास माहित आहे की सेलेरी उच्च रक्तदाबात प्रभावी आहे. ओव्यामध्ये अनेक औषधी गुणधर्म आहेत. हे गुणधर्म हायपरटेन्सिव्ह आणि अँटी-स्पास्मोडिक आहेत. हे दोन्ही गुणधर्म उच्च बीपी सामान्य करण्यात प्रभावी आहेत. हाय बीपीमध्ये अजमोदा (ओवा) कसे वापरावे ते जाणून घ्या जेणेकरून ते प्रभावी सिद्ध होईल.

 

 

यासारखे अजमोदा (ओवा) वापरा .एक वाटी पाणी घ्या आणि त्यात 2 चमचे भाजलेले अजमोदा (ओवा) घालासकाळी हे पाणी उकळवावे आणि ते थंड झाल्यावर रिकाम्या पोटी प्या .दररोज असे केल्याने तुम्हाला फायदा दिसून येईल

याशिवाय हे घरगुती उपचारही काम करतात

कच्चा लसूण चघळण्याने बरेच फायदे होतील, रक्तदाब नियंत्रित करण्याबरोबरच बद्धकोष्ठता देखील फायदेशीर ठरते

मेथी बीपीवरही नियंत्रण ठेवते.

रक्तदाब

भाजीची चव वाढवण्याशिवाय, मेथी उच्च बीपीवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी देखील कार्य करते. यासाठी एका कढईत दीड कप पाणी घालून गॅसवर ठेवा. आता त्यात दोन चमचे मेथीचे दाणे घाला आणि उकळण्यासाठी ठेवा. साधारण २ मिनिटानंतर जेव्हा ही मेथी दाणे उकळण्यास प्रारंभ करतात तेव्हा गॅस बंद करा आणि हे पाणी गाळून घ्या. आता मेथीचे दाणे बारीक करून घ्या आणि ही पेस्ट खा. ही पेस्ट सकाळी आणि संध्याकाळी रिक्त पोटात खा. असे केल्याने बीपी नियंत्रित होईल.

वेलची पूड.

आपल्यातील बर्‍याच जणांना हे ठाऊक असेल की वेलची पावडर हा हाय बीपीमध्ये सर्वोत्तम होम रेसिपी आहे. यासाठी, आपण फक्त एक चमचा वेलची पावडर घ्या आणि एका चमचा मधात मिसळा. हे संपूर्ण मिश्रण मिसळा आणि प्या. असे केल्याने लवकरच हाय बीपी नियंत्रित होईल. हे मिश्रण दिवसातून दोनदा प्या.

रोज भाजलेला जिरे दह्या बरोबर खाल्ल्यास मधुमेहाबरोबरच रक्तदाबही नियंत्रित होईल

हळद घ्या.

हळद अनेक औषधी गुणांनी समृद्ध आहे. परंतु आपणास माहित आहे की जखमेवर उपचार करण्यासोबतच बीपी नियंत्रित करण्यासाठी हळद देखील प्रभावी आहे. आपण हे आपल्या चहामध्येही मिसळू शकता आणि पिऊ देखील शकता. त्याबरोबर आले आणि मध घाला, हे आणखी चांगले आहे.

फ्लेक्ससीड बियाणे.

वाढत्या रक्तदाबच्या समस्येशी झुंज देत असलेल्या लोकांनी दररोज अलसीचे बियाणे खावे. फ्लॅक्ससीड्स बीपीवर नियंत्रण ठेवण्यास आणि हृदयाची काळजी घेण्यात मदत करतात.

अक्खे दाणे.

संपूर्ण धान्य उच्च बीपी नियंत्रित करण्यासाठी देखील फायदेशीर आहे. संपूर्ण धान्यांमध्ये पुष्कळ पोषक द्रव्ये आढळतात, ज्यात लोह आणि मॅग्नेशियम असतात. संपूर्ण धान्यामध्ये ओट्स, पॉपकॉर्न आणि तपकिरी तांदूळ यांचा समावेश आहे.

नारळ पाणी.

बीपी नियंत्रित करण्यासाठी नारळपाणी देखील एक प्रभावी मार्ग आहे. दररोज किमान एक नारळ पाणी प्या. हे आपला बीपी नेहमीच नियंत्रित ठेवेल….

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

INTERESTING FOR YOU.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here