आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

युरीक असिडचा त्रास असल्यास करा हे घरुगुती उपाय..

आपण यूरिक अॅसिडच्या समस्येमुळे त्रस्त असल्यास, काही घरगुती उपचारांचा अवलंब करुन हे नियंत्रित केले जाऊ शकते. हे घरगुती उपचार काय आहेत आणि ते कसे वापरावे ते जाणून घ्या.

 

युरीक अॅसिड मुळे आजकाल बरेच लोक अस्वस्थ आहेत. जेव्हा शरीरात असलेले यूरिक अॅसिड मूत्रमार्गे शरीरातून बाहेर येऊ शकत नाही, तेव्हा शरीरात यूरिक अॅसिडच्या प्रमाणामुळे बर्‍याच समस्या सुरू होतात. यूरिक अॅसिडच्या वाढीमुळे शरीराच्या स्नायूंमध्ये जळजळ होते. यासह, शरीराच्या अनेक भागांमध्ये वेदना होत आहे.

युरीक

 

ही वेदना शरीराच्या बर्‍याच भागात होते. या समस्ये व्यतिरिक्त, लोक संधिवात व्यतिरिक्त इतर अनेक आजारांना बळी पडतात. जर आपण यूरिक अॅसिडच्या समस्येमुळे देखील त्रस्त असाल तर काही घरगुती उपचारांचा अवलंब करुन त्यावर नियंत्रण ठेवले जाऊ शकते. हे घरगुती उपचार काय आहेत आणि ते कसे वापरावे ते जाणून घ्या.

 

सफरचंद व्हिनेगर लवकरच वाढीव यूरिक अॅसिड वर नियंत्रण ठेवेल, ते केव्हा आणि कसे वापरावे हे जाणून घ्या..

 

युरीक

व्हिनेगर

ऍपल व्हिनेगर यूरिक अॅसिड नियंत्रित करेल… तसे, आपण व्हिनेगर बर्‍याच वेळा वापरला असेल. बरेच लोक सायडर व्हिनेगर ते कांद्यामध्ये घालत असताना उत्तम सूक्ष्मतेने खात असतात आणि काहींनी त्यात इतर अनेक गोष्टी घालून त्याचा आनंद घेतला आहे. परंतु आपणास माहित आहे की ऍपल व्हिनेगर ही वाढीव यूरिक अॅसिड नियंत्रित करण्यासाठी रामबाण उपाय आहे.

 

ऍपल  व्हिनेगरमध्ये अँटीऑक्सिडेंट आणि अँटीइन्फ्लेमेटरी गुणधर्म आहेत. हे शरीरातील यूरिक अॅसिड नियंत्रित करण्यासाठी कार्य करतात. यासह, ते रक्तातील पीएच पातळी वाढवतात जे मानले जाते की यूरिक अॅसिड नियंत्रित करण्यास उपयुक्त ठरेल. आपण साध्या पाण्यामधून सफरचंद व्हिनेगर घेऊ शकता. यासाठी, एका ग्लास पाण्यात फक्त 3 चमचे सफरचंद व्हिनेगर मिसळा. आपण दररोज सुमारे 2 ते 3 वेळा ते पिऊ शकता.

 

अजमोदा (ओवा) मध्ये बरेच गुणधर्म आहेत ज्यामुळे यूरिक अॅसिड कमी होऊ शकते.. ते खाण्यासाठी, एक चमचे अजमोदा (ओवा) एका ग्लास पाण्यात रात्रभर भिजवा. सकाळी उठून रिकाम्या पोटी प्या. दररोज असे केल्याने आपल्याला एका आठवड्यातच फरक दिसून येईल.

 

जर यूरिक अॅसिड वाढत असेल तर डाळींसह या गोष्टी दूर करा, ते स्वतःच नियंत्रित होईल..

 

फ्लेक्ससीड बियाणे

यूरिक अॅसिडच्या समस्येवर अंबाडीचे दाणे देखील प्रभावी उपाय आहेत. यासाठी दररोज सकाळी रिकाम्या पोटावर फ्लेक्ससीड बियाणे चघळा आणि ते खा. असे केल्याने लवकरच यूरिक अॅसिड नियंत्रित होईल.

युरीक

लसूण

लसूण देखील वाढीव यूरिक अॅसिड साठी प्रभावी आहे. यासाठी दररोज फक्त लसणाच्या दोन ते तीन कळ्या खा. हे केवळ यूरिक अॅसिड पासून होणाऱ्या रोगांपासूनच संरक्षण देणार नाही तर यूरिक अॅसिड वर देखील नियंत्रण ठेवेल.

 

आले देखील प्रभावी आहे. आल्यामुळे देखील यूरिक अॅसिड नियंत्रित होते. यासाठी फक्त अदरक वापरा. डीकोक्शन किंवा चहाच्या स्वरूपात आले प्या. याव्यतिरिक्त, आल्याच्या तेलाने मालिश केल्यास सूज आणि वेदनापासून आराम मिळतो.

 

लिंबू

कोमट पाण्यात लिंबू फ्लेक्ससीड बिया खाल्ल्यानंतर सुमारे एक तासाने कोमट पाण्यात लिंबाचा रस प्या. यामुळे लवकरच यूरिक अॅसिड नियंत्रीत होईल….

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

INTERESTING FOR YOU.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here