आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

कोरोना काळात रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवण्यासाठी फायदेशीर ठरतोय हा ग्रीन टी….!

जेव्हापासून कोरोना विषाणू भारतात आलाय तेव्हापासून सर्वच जन आपल्या  आरोग्याची मोठ्या प्रमाणत काळजी घेत आहेत. सार्वजनिक ठिकाणी वावरणे असो अथवा अन्य ठिकाणी नागरिक आपल्या आरोग्याविषयी थोडेफार तरी जागरूक झाल्याचे दिसून येत आहे.

निरोगी राहायचं  असेल तर शरीरात रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवावी लागेल. हे लोकांना चांगल्या प्रकारे माहिती झाल आहे. त्यामुळे लोक रोगप्रतिकारक शक्ती वाढेल असे अनेक उपाय करतांना दिसून येत आहेत.

आज आम्ही तुम्हाला एक अशाच गोष्टीबद्दल सांगणार आहोत जी  तुम्हाला या काळात रोगप्रतीकारक शक्ती वाढवण्यास मोठ्या प्रमाणात उपयोगी पडेल

ग्रीन टी आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे, आपण हे  बर्‍याचदा ऐकल असेल आणि वाचल असेल. बरेच लोक सामान्य चहाऐवजी दररोज ग्रीन टी पितात .

 

परंतु आज आम्ही तुम्हाला अशा ग्रीन टीबद्दल सांगत आहोत ज्याचे बरेच फायदे आहेत जे माहित झाल्यानंतर लोक त्याला रोग प्रतिकारशक्तीचे पॉवरहाऊस देखील म्हटले जाऊ शकते. या ग्रीन चहाच्या वैशिष्ट्यामुळे या चहाचे नाव देखील वेगळे आहे. लोक याला मचा ग्रीन टी म्हणतात.

 रोगप्रतिकारक

आज जाणून घेऊया आरोग्यवर्धक  मचा ग्रीन टीबद्दल …..

मचा ग्रीन टी दररोज घेणाऱ्या लोकांनी खरोखर हा ग्रीन टी आरोग्ययासाठी फायदेशीर असून रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवतोय, अस मत व्यक्त  केल आहे. या मचा ग्रीन टीचे नाव जितके अनन्य आहे तितकेच कोणत्याही सामान्य चहाच्या फायद्यासह जुळणे कठीण आहे. आपण असा अंदाज केला पाहिजे की ग्रीन टीचा हा फक्त एक कप साधारण ग्रीन टीच्या 10 कप इतका आहे.

गेल्या काही दिवसांपासून मचा ग्रीन टी सोशल मीडियावर चर्चेत आहे.. मागील अनेक दशकांपासून जपानमध्ये मचा ग्रीन टी वापरली जात आहे. परंतु आता हे जगातील इतर भागात प्रसिद्ध झाले आहे. मचा ग्रीन टीचे फायदे जाणून घ्या, ज्यामुळे ते इतके प्रसिद्ध झाले आहे की याची सर्वत्र चर्चा होत आहे.

 

मचा ग्रीन टी

 

अँटीऑक्सिडंट्स मध्ये समृद्ध

बर्‍याचदा तुम्ही उन्हात बाहेर पडता. बर्‍याच लोकांना सूर्याच्या अतिनील किरणांसह अशी समस्या उद्भवते की ते बर्‍याच आजारांना बळी पडतात. अँटिऑक्सिडंट्स या आजारांपासून आपले संरक्षण करू शकत नाहीत. या प्रकरणात मचा ग्रीन टी फायदेशीर आहे. मचा ग्रीन टी अँटिऑक्सिडेंटचा पॉवरहाऊस असल्याचे म्हटले जाते. कारण मचा ग्रीन टीमध्ये कोणत्याही खाण्यापिण्यापेक्षा 5 पट जास्त अँटीऑक्सिडंट्स आहेत.

प्रतिकारशक्तीला चालना देईल..

मचा ग्रीन टीच्या सेवनाने रोग प्रतिकारशक्ती वाढविली जाते. पोटॅशियम, व्हिटॅमिन ए, व्हिटॅमिन सी, लोह, प्रथिने आणि कॅल्शियम देखील त्यात मुबलक असतात. हे सर्व रोग प्रतिकारशक्ती मजबूत करते.

 

विष शरीरातून बाहेर काढले

मचा ग्रीन टी शरीरातून विषारी पदार्थांचे प्रकाशन कमी करते. म्हणजेच ते शरीराला डिटॉक्स करते. ज्यामुळे आपण निरोगी व्हाल.

 

हृदय आरोग्यदायी राहण्यास फायदेशीर…

मचा ग्रीन टीमध्ये एपिगॅलोचिन गॅलेट असते. हे शरीरातील कोलेस्टेरॉलची पातळी कमी करण्यास मदत करते. ज्यामुळे नेहमीच निरोगी असते.

 

डोळ्यांसाठी फायदेशीर..

 

बर्‍याच अभ्यासांनी पुष्टी केली आहे की मचा चहा डोळ्यांसाठी खूप फायदेशीर आहे. कारण या चहामध्ये उपस्थित कॅटेचिन डोळ्याच्या वेगवेगळ्या भागांद्वारे शोषले जातात. यामुळे काचबिंदू आणि डोळ्यांशी संबंधित इतर समस्या दूर करण्यास मदत होते. म्हणूनच माचा डोळ्यांसाठी फायदेशीर आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

INTERESTING FOR YOU.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here