आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

बदाम पाण्यात भिजवून खाण्याचे हे फायदे जाणून आच्छर्यचकित व्हाल…!


बदाम मेंदूला मजबूत बनवते आणि स्मरणशक्ती मजबूत करते कदाचित आपण यापूर्वी हे सर्व ऐकले असेल. परंतु आज आम्ही तुम्हाला बदामाशी संबंधित असे फायदे सांगत आहोत जे कदाचित तुमच्यापैकी काहीच  जनांना माहिती असतील.

बऱ्याचदा लोकांना भिजवलेले बदाम जास्त खायला आवडतात.आणि जर आपण भिजलेले बदाम खाण्याबद्दल बोललो तर वडीलजन तसे करण्यापासून दूर पळतात. पण, तुम्हाला माहिती आहे का की भिजवलेले बदाम वाळलेल्या बदामांपेक्षा फायदेशीर असतात. जर आपल्याला माहित नसेल तर काही फरक पडत नाही. आजच्या या लेखात,आम्ही तुम्हाला बदाम भिजवून खाण्याचे सर्वात चांगले फायदे सांगणार आहोत, ज्याचा तुमच्या स्वप्नांमध्ये तुम्ही विचारही केला नसेल.

बदाम

बदाम वजन कमी करू शकतात..

 

बदाम हे एक असे फळ आहे, ज्यामध्ये कॅल्शियम, व्हिटॅमिन, झिंक इत्यादी अनेक पोषक घटक असतात. भिजल्यानंतर बदाम खाणे खूप उपयुक्त आहे. कारण बदामच्या सालामध्ये कथील असतात. हे कथील उर्वरित पोषक आपल्या शरीरात पोहोचण्यापासून अवरोधित करते. तर बदाम न सोलता किंवा वाळलेले असतील तर कथीलचा थर संपतो. याशिवाय बदामांमध्ये काही घटक असतात ज्यातून आपले वजन कमी करता येते. बदामात असलेले फॅटी एसिड आपली भूक मारतात आणि परिणामी आम्ही फक्त गरजेनुसारच खातो आणि पातळ राहतो.

बदाम कोलेस्टेरॉल नियंत्रित करते..

 

कोलेस्ट्रॉल नियंत्रित करण्यासाठी बदाम ही सर्वात चांगली गोष्ट आहे. आजकाल जगातील प्रत्येक मनुष्य खराब कोलेस्ट्रॉलने ग्रस्त आहे. कोलेस्टेरॉल निकामी झाल्यामुळे लोकांना बर्‍याचदा हृदयविकाराचा आणि पोटाचा संसर्ग होतो. तर भिजवलेले बदाम आपल्याकडे असलेल्या कोलेस्ट्रॉलचे प्रमाण नियंत्रित करतात.

 

हृदय निरोगी ठेवते..

बदाम

 

जर्नल ऑफ न्यूट्रिशनच्या मते भिजवलेल्या बदामांमध्ये अँटीऑक्सीडेंट घटक असतात, जे शरीरात एलडीएल कोलेस्ट्रॉलचे प्रमाण स्थिर ठेवतात. एकंदरीत आपण असे म्हणू शकतो की बदाम खाण्याने हृदयरोग बरे होतात. जर आपण बदाम जास्त खाल्ले तर आपल्याला कधीही हृदयरोगाचा सामना करावा लागणार नाही. ऑक्सिडेटिव्ह ताण हृदयापर्यंत पोहोचण्यापासून बदाम प्रतिबंधित करते, म्हणून बदामाचे सेवन हृदयासाठी चांगले असते.

रक्तदाब नियंत्रित ठेवतो..

 

फ्री रॅडिकल रिसर्च या जर्नलमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या अभ्यासानुसार शास्त्रज्ञांना असे आढळले की बदामाच्या सेवनाने रक्तातील अल्फा टोकोफेरॉलचे प्रमाण वाढते. हे प्रमाण रक्त वाहतुकीसाठी खूप महत्वाचे आहे. संशोधनातून हे स्पष्ट झाले आहे की भिजलेले बदाम खाण्यामुळे उच्च रक्तदाब नियंत्रणाखाली राहते.

तर बदाम खाण्यापूर्वी त्यांना रात्रभर भांड्यात ठेवा.सकाळी उठून बदाम सोलून खाल्ल्यावर तुमची साखर नियंत्रणात राहते आणि बदाम हा मधुमेहावरील रामबाण उपाय देखील आहे.

यासारखे  आरोग्याच्या दृष्टीने महत्वाचे असलेले फायदे बदाम भिजवून खाण्याचे आहेत. ज्याचा फायदा नक्कीच आपल्याला होईल..


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here