आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

घरामधे आपल्या हाताला  भाजल्या या चमत्कारीक घरगुती उपायांचा त्वरित अवलंब करा.

 

महिला या जगातील सर्वात जास्त  काम करणाऱ्या  आहेत. महिलांना वर्षातून 365 दिवस सुट्टीशिवाय काम करावे लागते. लग्नाआधी ती आईचे घरी आणि लग्नानंतर पतीच्या घरी ती काम करते. कधी आपल्या मुलांना घडवणे, स्वयंपाक करणे, भांडी धुणे तर कधी कपडे धुणे. एकंदरीत, प्रत्येक स्त्री ब्रेकशिवाय मशीनसारखे कार्य करते. या महान खेळामध्ये बर्‍याच वेळा थकवा किंवा कोणत्याही समस्येमुळे लक्ष कामावरुन वळवले जाते. तेव्हा आपण म्हणू शकतो की ‘सावधानी हटी दुर्घटना घटी’

हात

घरातील स्त्रियांबद्दलही असेच होते. बर्‍याच वेळा स्वयंपाकघरात काम करीत असताना त्यांचे लक्ष कामावरुन वळवले जाते आणि यामुळे त्यांना दुखापत होते जसे हात जळतो वैगरे. स्वयंपाकघरात काम करताना हात जळणे ही एक छोटी गोष्ट आहे. परंतु आज आम्ही तुमच्यासाठी असेच काही घरगुती उपचार घेऊन आलो आहोत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही सहजपणे हातातील जळजळ बरी करू शकता. मग आपण कशाची वाट पाहत आहोत? जाणून घ्या संपूर्ण बातमी काय आहे…

 

या घरगुती उपचारांचा अवलंब करा

 

1. डाळिंब वापरा

हात

जर आपल्या घरात डाळिंबाची वनस्पती किंवा जवळपासची बाग असेल तर ते आपल्या हातातील जळजळीसाठी प्रभावी ठरू शकते. यासाठी डाळिंबाची दोन पाने घ्यावी लागतील.आता त्यांना धुवून स्वच्छ करा.आता ही पाने दगडाच्या सहाय्याने बारीक करा आणि त्याची जाड पेस्ट बनवा. आता जर तुम्ही ही पेस्ट तुमच्या जळलेल्या हातावर लावली तर तुम्हाला खूप विश्रांती मिळेल. दिवसातून दोन ते तीन वेळा असे केल्याने तुमची जखम लवकर बरी होईल.

 

२. टूथपेस्ट वापरा

शरीरास  भाजल्यास अथवा जखम झाल्यास त्यावर टूथपेस्ट खूप प्रभावी  औषध आहे. जर तुमचा हात भाजला असेल तर ताबडतोब  जळलेल्या किंवा भाजलेल्या ठिकाणी टूथपेस्ट लावा.

 

३.पुदीनाद्वारे जखमा बऱ्या होतील

हात

 

पुदिना पोट साफ करण्यासाठी खूप उपयुक्त आहे, हे आपल्या सर्वांना माहित आहे. परंतु, आपल्या माहितीसाठी, आपल्याला सांगतो की पुदीना केवळ पोटच साफ करत नाही तर जळलेल्या जखमा देखील बऱ्या करतो. पुदिना आपली पचनक्रिया देखील नियंत्रित ठेवते. जेव्हा आपला हात जळला असेल किंवा भाजला असेल तर पुदीन्याची पाने बारीक करा आणि ती पेस्ट आणि आपल्या हातावर लावा.

 

४.बर्फामुळे विश्रांती मिळते.

 

हात

जर आपण आपल्या हातात बर्फ धरला किंवा आपल्या शरीरावर लावला तर आपल्याला खूप थंड वाटते. जेव्हा जेव्हा आपल्या हातात किंवा इतरत्र जळजळ होत असेल तेव्हा बर्फाचा तुकडा घ्या आणि हातावर किंवा कुठे जळजळ होत असेल त्या ठिकाणी चोळा. यामुळे तुम्हाला खूप विश्रांती मिळेल.

 

हे होते शरीरास भाजल्यास किंवा पोळल्यास करावयाचे उपाय. लेख आवडला असेल तर नक्की शेअर करा..

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here