आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

तुमच्याही शरीरात दिसताहेत असे बदल तर वेळीच व्हा सावधान..होऊ शकतो हा मोठा धोका..


लोकांचे जीवन आजकाल खूप व्यस्त झाले आहे. व्यस्त जीवनशैलीमुळे प्रत्येकजण आपल्या आरोग्याबद्दल फारच बेफिकीर असतो, ज्यामुळे विविध प्रकारचे रोग शरीरावर ताबा मिळवतात. जरी सर्व रोग धोकादायक नसले तरी कर्करोग हा सर्वात धोकादायक आणि प्राणघातक मानला जातो. सध्या कर्करोग हा सर्वात धोकादायक रोग म्हणून ओळखला जातो कारण सध्या त्याचा उपचार विकसनशील देशांमध्ये उपलब्ध नाही. कोणत्याही वयोगटातील व्यक्तीला हा रोग होऊ शकतो.

 

कर्करोगाने मरत असलेल्या लोकांची संख्या दिवसेंदिवस वाढत आहे,ही संख्या जास्त आहे कारण कर्करोगाची लक्षणे खूप उशिरा आढळतात..बहुतेक लोकांना कर्करोगाची लक्षणे ओळखत नाहीत ज्यामुळे हा रोग अतिशय गंभीर स्वरुपाचा होऊ शकतो.. आज आम्ही तुम्हाला कर्करोगाच्या सुरुवातीच्या लक्षणांबद्दल माहिती देणार आहोत, जेणेकरुन तुम्ही या रोगाची लवकर लक्षणे वेळेत ओळखू शकाल आणि या आजारापासून वाचू शकाल.

दम लागणे .

जर आपण दररोज व्यायाम किंवा पळत असाल तर याला श्वासोच्छवास कारणीभूत ठरतो, परंतु ज्या लोकांना न पळता श्वास घेण्यास त्रास होत असेल तर ते आरोग्यासाठी खूप धोकादायक सिद्ध होऊ शकते. दीर्घकाळापर्यंत धाप लागणे हे कर्करोगाचे सर्वात पहिले लक्षण मानले जाते. जर आपल्याला अशी समस्या येत असेल तर आपण ताबडतोब डॉक्टरांशी संपर्क साधावा.

 

भूक कमी लागणे.

कर्करोगाचा रोग असा आहे की जो कोणालाही गुंतवू शकतो. प्रत्येकजण, मग ते मूल असो की वडील, बळी पडू शकतात. कधीकधी असे होते की भूक कमी लागते. पचनक्रियेशी संबंधित ही समस्या असू शकते. जर पचन कमी होत असेल तर ते लवकर बरे होऊ शकते, परंतु जर आपल्याला बराच काळ भूक लागली असेल तर आपण अशा परिस्थितीत त्वरित सावधगिरी बाळगली पाहिजे आणि भूक कमी झाल्यामुळे शक्य तितक्या लवकर डॉक्टरकडे जावे.

 

रक्तस्त्राव होणे.

मलविसर्जन करताना थुंकताना रक्त वाहत असल्यास, तातडीने डॉक्टरांशी संपर्क साधा कारण ही समस्या तुमच्या आरोग्यासाठी धोकादायक ठरू शकते.

शरीर

ca

जखमा लवकर बऱ्या न होणे.

जर आपल्या शरीराच्या कोणत्याही भागाला दुखापत झाली असेल तर औषध घेतल्यानंतरही, आपल्या जखमेवर उपचार होत नाहीत, अशा परिस्थितीत ताबडतोब डॉक्टरांशी संपर्क साधा, अन्यथा ही लहान समस्या भविष्यात कर्करोगासारखे गंभीर रूप घेऊ शकते.

 

सर्दी खोकला येणे.

हवामान बदलाचा शरीरावरही परिणाम होतो. हवामान बदलताच सर्दी, खोकला यासारखी समस्या सुरू होते पण सामान्य उपचारानंतरही ते बरे होते. जर आपल्याला बराच काळ सर्दी-खोकलाचा त्रास होत असेल, जरी तो औषधाने बरे होत नसेल तर अशा परिस्थितीत आपण ताबडतोब डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा कारण दीर्घकाळापर्यंत सर्दी-खोकला ही कर्करोगाची सुरुवातीची लक्षणे मानली जातात…


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here