आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

आरबीआयने जारी केली देशातील सर्वांत सुरक्षित बँकाची यादी …बघा आपली बँक या यादीमध्ये आहे का?

जवळजवळ प्रत्येकाला त्यांची ठेव बँकेत ठेवणे आवडते. तथापि, बर्‍याच वेळा ग्राहकांच्या मनात अशी भीती असते की आमचे बँकेतले पैसे पूर्णपणे सुरक्षित आहेत की नाही? जसे काही काळापूर्वी येस बँकेचे प्रकरण घडले, त्या नंतर लोकांच्या मनात त्यांच्या बँकेत जमा झालेल्या पैशांबद्दल चिंता वाढली. मग या कोरोना कालावधीमुळे बर्‍याच बँकांची अवस्था संकटात सापडली आहे.

या सर्व बाबी लक्षात घेत रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने म्हणजेच आरबीआयने देशातील तीन मोठ्या बँकांवरील सर्वात विश्वासार्ह बँका असल्याचे लेबल लावले आहे. साध्या शब्दांत सांगायचे झाले तर, या तीन बँकांपैकी एका मध्ये जरी तुमचे जर खाते असेल तर तुमचे पैसे पूर्णपणे सुरक्षित आहेत. आरबीआयने यासंदर्भात डी-एसआयबीची यादी देखील जारी केली आहे.

डी-एसआयबीचे पूर्ण नाव म्हणजे Domestic Systemically Important Banks, जर आपण त्यास सोप्या शब्दांत समजून घेतले तर अशा बँका ज्यावर आपण सर्वाधिक विश्वास ठेवू शकता. त्यामध्ये स्टेट बँक ऑफ इंडिया, आयसीआयसीआय बँक आणि एचडीएफसी बँक या जारी केलेल्या तीन मोठ्या बँकांच्या डी-एसआयबी 2020 च्या यादीमध्ये आहेत.

आरबीआयच्या मते एसबीआय, आयसीआयसीआय आणि एचडीएफसी अशा तीन बँका आहेत ज्यांनी विषम परिस्थितीतही आपल्या बँकांचा विश्वास कायम ठेवला आहे. त्यामुळे आपण यावर्षी या तिन्ही बँकांवर डोळे झाकून विश्वास ठेवू शकता. आपले पैसे या बँकामध्ये पूर्णपणे सुरक्षित आहेत. मोठ्या सावकार बँकांच्या यादीमध्ये या तिन्ही बँकांची नावे समाविष्ट आहेत. अनेक अडचणीच्या काळातही २०२० मध्ये पद्धतशीरपणे या महत्त्वाच्या देशांतर्गत बँका राहिल्या आहेत.

स्टेट बँक ऑफ इंडियाची अतिरिक्त सीईटी 1 ची जोखीम भारित मालमत्तेच्या टक्केवारीनुसार 0.6 टक्के आहे. आयसीआयसीआय आणि एचडीएफसीसाठी हा आकडा ०.२ टक्के आहे. म्हणजे या तीन बँकांमध्ये एसबीआय सर्वात मजबूत स्थितीत आहे.

आशा आहे की तुम्हाला ही माहिती आवडली असेल. या तीनही बँकांपैकी एकामध्ये जरी तुमचे खाते नसेल तर आजच एक्टिव व्हा. किमान एका बँकेत आपले खाते उघडले पाहिजे. अशा प्रकारे, आपल्याकडे नेहमीच एका विश्वासार्ह बँकेचा पर्याय असेल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here