आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

चेहरा तजेलदार,मनमोहक दिसण्यासाठी करा फक्त हे 5 उपाय..


 

हिवाळ्याच्या हंगामात सर्वात मोठी समस्या म्हणजे आपली त्वचा कोरडी आणि निर्जीव पडणे आणि आपल्याला माहित आहे कि ही कोरडी त्वचा सहसा आपल्या सर्वांना त्रास देते. कारण सततच्या या ऋतूबदलांमुळे त्वचेचा पोत बदलतो. त्वचा खराब होते. अशावेळी त्वचेला काळजी व पोषणाची आ‍वश्यकता असते.

आपण सतत हानिकारक रसायने, द्रव्यांचा मारा त्वचेवर करत असतो त्यामुळे त्वचेचं भयंकर नुकसान होतं. त्यामुळे बाजारातील कोणतेही प्रोडक्ट्स वापरण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरुर घ्यावा! चला तर जाणून घेऊया हिवाळ्यात त्वचा कोरडी पडण्यापासून वाचवण्याचे व त्वचेतील आद्रता टिकवून ठेवण्याचे उपाय.

new google

चेहरा

पण आपणास सांगू इच्छितो कि त्याकाळी प्रत्येक घरात मलई आणि देसी तूप असतं. या दोन्ही गोष्टींमुळे त्वचेला सहज आणि चांगल्या प्रकारे हायड्रेट ठेवले जाते. तसेच आपण तूप सर्वसाधारणपणे आपल्या त्वचेवर वापरत नाही, कारण तूपांचा वास अगदी वेगळा आहे.

या ऐवजी आपण रोज आपल्या त्वचेवर दुधामधून बाहेर येणारी फ्रेश मलई लावू शकता. यासह आपण आपली त्वचा नैसर्गिक मार्गाने मऊ ठेवू शकता. आम्ही आपल्याला शाही वापरण्याचे आणखी बरेच मार्ग सांगणार आहोत. ज्याद्वारे आपण आपली त्वचा नेहमीच ताजी ठेवू शकता. त्वचेचा कोरडेपणा दूर करण्यासाठी दूध एक उत्तम उपाय आहे. अशातच दररोज चेहऱ्यावर दूध लावा. कापसाच्या मदतीने दूध लावल्यानंतर 15 मिनिटांनी हलक्या कोमट पाण्याने चेहरा स्वच्छ धुवून घ्या.

 

दुधाला आयुर्वेदामध्ये संपूर्ण आहाराचा दर्जा देण्यात आला आहे. दुधामुळे आपल्याला कित्येक आरोग्यवर्धक तसंच सौंदर्यवर्धक लाभही मिळतात. दुधातील पोषक घटकांमुळे आपल्या शरीराची रोगप्रतिकारक शक्ती वाढण्यास मदत होते. तुम्ही ब्युटी केअर रुटीनमध्येही दुधाचा समावेश करू शकता.

यामुळे त्वचेला भरपूर प्रमाणात फायदे मिळतील. चेहरा तसंच केसाशी संबंधित समस्या कमी करण्यासाठी कच्च्या दुधाचा वापर करा. यामुळे त्वचा आणि केसांवर नैसर्गिक चमक येण्यास मदत मिळेल. जर तुम्हाला मुरुम, सुरकुत्या, डागांपासून सुटका हवी असल्यास कच्च्या दुधाचा फेस पॅकमध्ये समावेश करा.

कच्च्या दुधाद्वारे तुम्हाला कॅल्शिअम आणि प्रोटीन यासारख्या पोषक तत्त्वांचा पुरवठा होतो. ज्यामुळे त्वचा हायड्रेट राहण्यास मदत मिळते. चेहऱ्यावरील ब्लॅक हेड्स आणि व्हाइट हेड्स देखील दूर होतात. कच्च्या दुधाचा तुम्ही क्लींझर म्हणून देखील वापर करू शकता. यामुळे त्वचेला भरपूर फायदे होतील. त्वचेवरील मृत पेशी सहजपणे काढण्यासही मदत मिळेल. एक चमचा दूध घेऊन तुम्ही चेहऱ्याचा हलक्या हातानं मसाज करा. यातील लॅक्टिक अ‍ॅसिडमुळे वृद्धत्वाची लक्षणे आणि सुरकुत्या कमी होण्यास मदत मिळते.

चेहरा चेहरा

चंदन आणि कच्चे दूध फेस पॅक:-

सनबर्नची समस्या कमी करण्यासाठी चंदन आणि कच्च्या दुधाचा फेस पॅक वापरावा. यामुळे टॅनिंग देखील कमी होण्यास मदत मिळते. शिवाय, चेहऱ्यावरील डाग देखील कमी होतात. दुधामध्ये लॅक्टिक अ‍ॅसिड असतं. यामुळे त्वचेवर कोलेजन तयार होण्यास मदत मिळते. या घटकामुळे त्वचेवरील सुरकुत्या कमी होतात.

 

मधाचा देखील आपण वापर करू शकता:

मध लावल्याने त्वचा चमकदार आणि तरूण दिसते. यामध्ये अँटी बॅक्‍टेरिअल गुणधर्म आहेत. ज्यामुळे मुरुमांची समस्या दूर होते. कित्येक ब्युटी प्रोडक्टमध्ये मधाचा वापर आवर्जून केला जातो. कारण मध आपली त्वचा खोलवर मॉइश्चराइझ करण्याचे कार्य करते. चेहऱ्यावरील डाग देखील दूर होतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा…  जाणून घ्या कडू कारले खाण्याचे फायदे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here