आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

अभिनेत्री जेनेलिया देशमुख हिने दिल्या अशा काही टिप्स…ज्या प्रत्येक आई वडिलांसाठी महत्वाच्या ठरणार आहेत…

 

अभिनेत्री जेनेलिया देशमुख आणि अभिनेाता रितेश देशमुख यांच्या मुलाचा म्हणजेच रिआनचा वाढदिवस नुकताच साजरा करण्यात आला. रिआनच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने आयोजित एका पार्टीला बऱ्याच सेलिब्रिटींनी त्यांच्या मुलांसह हजेरी लावली. ज्यानंतर आता अभिनेत्री जेनेलिया डिसूजा देशमुख हिने तिच्या मुलासाठी एक भावनिक पोस्ट लिहिली आहे. या पोस्टच्या माध्यमातून तिने एक आई म्हणून आपल्या सर्व भावनांना वाट मोकळी करुन दिली आहे.

 

new google

 

प्रिय रिआन… असं लिहित तिने मुलासाठीच्या पोस्टती सुरुवात केली. अतिशय सरळ, सोप्या शब्दांत तिने लिहिलेलं हे पत्र पोस्ट लिहिली आहे. ‘अनेक पालक म्हणतात की, आपली मुलं मोठी होऊ नयेत. वेळ असाच कायमस्वरुपीच थांबला पाहिजे. पण, मी तसं म्हणत नाही…. तू तुझ्या जीवनातील प्रत्येक प्रसंग आनंददायीपणे जगावस असं मला वाटतं’, असं लिहित एक परिपूर्ण युवक आणि पुरूष म्हणून आपल्या मुलाने मोठं व्हावं असंच आपल्याला वाटत असल्याची भावना तिने व्यक्त केली.

 

जेनेलिया

 

 

‘तुला पंख देत त्या पंखांसाठीचा वारा मी होऊ इच्छिते….. आयुष्य हे खडतर आहे, पण तू त्याहूनही खंबीर आहेस हे मी तुला सांगू इच्छिते. कोणताही प्रसंग असो, मी तुझ्यावरच विश्वास ठेवेन… कायम….’, असं लिहित आपलं मुलावर किती प्रेम आहे हे जेनेलियाने शब्दांवाटे मांडण्याचा प्रयत्न केला.

 

 

एक अभिनेत्री असण्यासोबतच जेनेलियाने लग्नानंतर तिच्या वैवाहिक आयुष्याला प्राधान्य देत कुटुंबाची जबाबदारी घेतली. यामध्ये आपली कामगिरी प्रशंसनीयपणे पार पाडत तिने अनेकांसाठी आदर्शच प्रस्थापित केला. २०१४ मध्ये रितेश आणि जेनेलियाच्या जीवनात रिआन या चिमुकल्याचं आगमन झालं होतं. त्याच्या येण्याने या सेलिब्रिटी जोडीच्या कुटुंबात आनंदाची उधळण झाली होती.

 

 

तसेच एका मुलाखतीदरम्यान अभिनेत्री जेनेलियाने आपल्या मुलांना हाताळण्यासाठी आणि त्यांना चांगल्या प्रकारे वाढवण्यासाठी काही खास टिप्स दिल्या होत्या. करीना कपूर आणि अनुष्का शर्मा, बबिता फोगट अशा प्रत्येक नवीन आईसाठी उपयुक्त ठरतील असे तिचे म्हणणे आहे.

 

 

जेनेलिया म्हणते की आई होण्याआधी आणि नंतरही आयुष्यात एक प्रकारे बदल घडत असतात. अशा परिस्थितीत अनेक आव्हानांना सामोरे जावे लागते. तरी प्रत्येकाकडे पालकत्वासाठी वेगवेगळ्या पद्धती आहेत. परंतु तरीही प्रत्येक परिस्थितीत विचारपूर्वक चालण्याची आवश्यकता आहे. अशा परिस्थितीत चिंता असणे सामान्य आहे. यामुळे बर्‍याच वेळा आपण स्वतःवरही रागावले जातो. पण तिच्या मते, प्रत्येक परिस्थितीत चिंताग्रस्त किंवा राग येण्याऐवजी शांत रहा. आपण काय करीत आहात याकडे लक्ष द्या. तसेच आपल्या मुलांना गरजेनुसार हाताळण्याचा प्रयत्न करा.

 

 

आई होण्यापूर्वी प्रत्येक महिलेला एक उत्कृष्ट पालक बनणे खूप अवघड जाते. विशेषत: नवजात मातांसाठी, नवजात मुलाला हाताळणे हे एखाद्या आव्हानापेक्षा कमी नसते. पण जेनेलिया म्हणते कि, ‘पालकत्व जरी अवघड वाटत असले तरी प्रत्यक्षात हे सोपे आहे. परंतु ते पूर्णपणे आपल्यावर अवलंबून असते. जर ते एका सोप्या पद्धतीने अवलंबले तर आपल्या मुलाची काळजी घेणे सोपे वाटते.

 

तसेच प्रत्येक आई एक मल्टी-टास्कर असते. अशा परिस्थितीत ती मुलांसाठी शिक्षक, प्रशिक्षक, व्यवस्थापक, मित्र इत्यादींची भूमिका निभावते. अशा परिस्थितीत जेनेलिया म्हणते, ‘प्रत्येक आई ही मल्टी टास्कर असते.

 

 

तसेच खरं तर, पालकत्व ही स्वत: ला बालपणात परत घेण्याची संधी असलेली एक सुंदर भावना आहे. अशा परिस्थितीत मुलाबरोबर काटेकोरपणे वागण्याऐवजी आपण स्वतःत लहान मूल व्हा. जेनेलियाच्या म्हणण्यानुसार, ‘जेव्हा माझा मुलगा बोलू लागला तेव्हा मीसुद्धा तशीच त्याच्यासोबत राहत होते. अशा परिस्थितीत मी पुन्हा त्याच्याबरोबर लहान मुलं झाले, मुलांबरोबर मुलासारखे जगणे पुन्हा एकदा स्वत: मध्येच निरागसतेला जन्म देण्यासारखे वाटते.

 

 

तसेच मुलाना हाताळणे एक मजेदार काम आहे. यात पालकांना दररोज काहीतरी नवीन शिकायला मिळते. खरं तर, बर्‍याचदा मुले असे काहीतरी बोलतात जे आपण कधीही ऐकले नाही. अशा परिस्थितीत, त्याला जाणून घेण्याची आणि समजण्याची आपली आवड वाढते. जेनेलिया म्हणते, ‘माझ्या मुलांसमवेत मी वेळ घालवून बरेच काही शिकलो आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here