आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

पुणे शहरातील 10 लोकप्रिय फूड पॉईंट्स जिथे फ़क्त 30 रुपयांमध्ये मिळतात स्वादिष्ट स्ट्रीट फूड!


 

पुणे हे महाराष्ट्रातील एक असे शहर आहे जे आपले सौंदर्य तसेच अनेक गोष्टींबद्दल नेहमीच चर्चेत असते. पण कदाचित आपणास हे ठाऊक नसेल की पुणे शहर जितके सुंदर आहे, तितकेच तिथे आपल्याला स्वादिष्ट स्ट्रीट फूड देखील मिळते. केवळ आजच नव्हे तर ब्रिटीश काळापासून पुण्याचे स्ट्रीट फ़ूड हे देशभर प्रसिद्ध आहे.

 

new google

आपण पुण्यात राहत असल्यास आणि तेथील सर्वात कमी बजेटमध्ये आपणास स्वादिष्ट स्ट्रीटफूडचा आनंद घ्यायचा असेल तर ही यादी आपल्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. तर चला मित्रांनो युवाकट्टा च्या आजच्या लेखाद्वारे जाणून घेऊया पुण्यात सर्वात चवदार स्ट्रीट फ़ूड स्टॉल्स कुठे मिळतात?

 

पुणे

 

1 ) साबुदाणा वडा

जेएम रोड,पुणे येथील जंगली महाराज मंदिरासमोर कॅन्शा मोबाईल शॉप आहे. त्याला लागुनच हिंदवी स्वराज्य साबूदाणा वड़ेवाला खूप लोकप्रिय आहे. येथे साबुदाणा वडा, बरोबर चटणी आणि अतिशय स्वादिष्ट असा काकडी रायता दिला जातो. जे लोक मोठ्या उत्साहाने आणि आवडीने खातात आणि सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे इथे 1 प्लेट शाबूदाना वडा केवळ 30 रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे.

 

2 ) वडापाव 

महाराष्ट्राची सर्वात प्रसिद्ध डिश म्हणजे वडा पाव. पुण्यातील छावणी परिसरात ब्युटी स्ट्रीट येथे स्थित ‘जेजे गार्डन’ स्टॉल, हां शहरातील सर्वात जुना आणि प्रसिद्ध मोठा स्टॉल. एक प्लेट वडा पाव येथे केवळ 17 रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे.

 

3 ) दाबेली 

महाराष्ट्राची सर्वात जुनी आणि प्रसिद्ध अशी दाबेली. जे महाराष्ट्रीयन फारच उत्सुकतेने खातात. पुण्यातील पिंपरी परिसरातील नताशा आय क्लिनिकजवळील दिलखुश दाबेली नावाचा स्टॉल हां शहरातील एक जुना आणि प्रसिद्ध स्टॉल आहे. जिथे तुम्हाला फक्त 20 रूपयांमध्ये दाबेली मिळेल.

 

4 ) केक पेस्ट्री 

आजकाल केक पेस्ट्री ही प्रत्येकाची आवडती गोड डिश आहे. पुण्यातील आइसर कॉलेजजवळ ‘बेकरी अंण्ड कन्फेक्शनरी’ नावाची प्रसिद्ध बेकरी आहे. जी नारळ आणि चॉकलेट सॉसच्या लेप असलेल्या स्पंज केकसाठी खूप लोकप्रिय आहे. येथे एका पेस्ट्रीची किंमत केवळ 20 रुपये आहे.

 

5 ) चिकन समोसा 

चिकन समोसाचे नाव ऐकून तोंडाला पाणी यायला सुरू होते. परंतु जर आपल्याला माहित असेल की उत्कृष्ट चिकन समोसाची किंमत केवळ 20 रुपये इतकीच आहे, तर मग काय कराल ते सांगा! होय, पुण्यात ईस्ट स्ट्रीट आणि एमजी रोड दरम्यान समोसा टोल आहे, ज्यास अख्तर समोसा स्टॉल असे नाव आहे. इथे फक्त 20 डॉलर्समध्ये चवदार चिकन समोसा मिळतो.

 

6 ) पाणीपुरी 

पाणीपुरी विशेषत: मुलींसाठी सर्वाधिक आवडीचे स्ट्रीट फ़ूड! पुण्याच्या विमान नगरातील गणेश मंदिराजवळील रिद्धी एन्क्लेव्हजवळ ‘इंद्रधनुष्य पाणी पुरी’ नावाची पाणी पुरी आहे जिथे 7 वेगवेगळ्या प्रकारात पाणिपुरी विकली जाते. यामध्ये कच्चा कैरी कॅरी, स्विंग, उत्कृष्ट लसूण, हिंग, जलजीरा मुख स्वाद, पुदीना आणि चिंचेचा चटका यांचा समावेश आहे. इथे 1 प्लेट पाणी पुरीची किंमत फक्त 30 रुपये इतकी आहे.

 

7 ) डाळ डिश 

पुण्यातील जेएम रोड वरील प्रसिद्ध मालश्री रेस्टॉरंट जवळ लोकप्रिय मांगले शॉप आहे, जे डाळ डिशसाठी खूप लोकप्रिय आहे. यांच्या शॉप मध्ये डाळ चटणी आणि कुरकुरीत पदार्थांच्या प्लेटसाठी फ़क्त 30 रुपये लागतात.

 

8 ) कचोरी 

पुणे येथील गणपत उधव चौक, बाणेर येथे एक ‘शेगाव कचोरी सेंटर’ आहे. या शॉप चे वैशिष्ट्य म्हणजे हे शहरातील पहिले दुकान आहे, जिथे तुम्हाला शेगाव शैलीतील अतिशय चवदार कचोरी खायला मिळेल जिची किंमत फक्त ₹ 15 आहे.

 

9 ) बदाम मायक्रॉन

“पाश्चर बेकरी” हे पुण्यातील महात्मा गांधी(एम जी) रोड वरील बॉम्बे स्टोअरच्या समोर स्थित सर्वात प्राचीन बेकरींपैकी एक आहे. इथे बदाम मायक्रॉन खुपच चवदार असतात, येथे केवळ एल्मंड माइक्रॉन 15 रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे.

 

10 ) रसगुल्ला 

पुण्याच्या साळुंके विहार रोड येथे असलेल्या केदारी नगरातील ऑक्सफोर्ड व्हिलेजजवळ कल्का तस्वीर येथील रसगुल्ला अगदी मऊ आणि चवदार आहे. जिथे रसगुल्लाची किंमत फकत 7 ते 14 रुपये इतकी आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here