आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

 

लहान मुलांसाठी हिवाळ्यात बनवा झटपट नाश्ता, मुल आवडीने खातील आणि निरोगी देखील राहतील.

हिवाळ्यात भूक अधिक लागते आणि अशा परिस्थितीत, मुलांना आरोग्यासाठी स्नॅकमध्ये काय बनवायचे हे आईला जास्त माहित नसते. आपण देखील आपल्या मुलांसाठी एक निरोगी नाश्ता शोधत असाल तर आपल्याला आता काळजी करण्याची आवश्यकता नाही.

 

new google

लहान मुले बर्‍याचदा जेवणासाठी टाळाटाळ करत असतात. माता त्यांच्यासाठी विविध प्रकारच्या स्वादिष्ट पाककृती बनवतात आणि त्यांना आहार देतात. असे असूनही मुलांना पुरेसे पोषण मिळत नाही. याचे कारण असे की मुले बर्‍याचदा जेवण अपूर्ण ठेवतात.

 

आज आम्ही तुमच्यासाठी अशा काही रेसिपी घेऊन आलो आहोत, ज्या अवघ्या दोन मिनिटांत तयार होतील. तसेच, या सर्व पाककृती पोषक तत्वांनी परिपूर्ण आहेत. हिवाळ्याच्या हंगामात तत्काळ हे निरोगी स्नॅक्स बनवा आणि आपल्या लहान मुलांना खायला घाला. ते निःसंशयपणे त्यांचा आनंद घेतील. आपण या पाककृतींचा देखील आनंद घ्यावा.

 

हिवाळ्यात

 

एप्पल डोनट्स 

एक सफरचंद, थोडी सुका मेवा पावडर, बटर, कोरडे फळे आणि काही चिया सब्जा बिया घ्या. गोल आकारात सफरचंद कापुन घ्या. सफरचंदच्या मध्यभागी बिया काढून टाकण्यासाठी लहान गोल आकाराचे झाकण वापरा.झाकणाचा खुला भाग बियाणावर ठेवा आणि त्यास हलके दाबा. बीया निघून जातील. अशा प्रकारे ते डोनट आकाराचे दिसेल. सफरचंद वर नट बटर, ड्रायफ्रूट्स पावडर आणि चिया बियाणे घाला. तुमचे स्वादिष्ट एपल डोनट्स तयार आहेत.

 

सेवरी टॉपिंग 

सेव्हरी टॉपिंगसाठी चिरलेली गाजर, मलई चीज, जाड दही, फ्लेक्स बिया आणि चिमूटभर काळी मिरी घ्या. क्रीम चीज आणि जाड दही चांगले मिक्स करावे. त्यावर थोडीशी फ्लेक्ससीड बियाणे आणि चिमूटभर काळी मिरी घाला. मुलांना गाजर किंवा इतर भाज्या, जसे त्यावर हे पसरवून किंवा त्यात बुडवून अशी सर्व्ह करा.

 

सुखा मेवा पावडर

आपल्या आवडीचा सर्व सुखा मेवा घ्या. जसे की, अक्रोड, बदाम, काजू इत्यादी घेऊ शकतात.या सर्वाना एकामागून एक भाजून घेऊन ग्राइंडरमध्ये चांगले बारीक करून घ्या . तुमची सुख्या मेव्याची पावडर तयार आहे.

 

पॉवर पॅक सँडविच

मल्टीग्रेन ब्रेडला बटरमध्ये हलके तळा आणि त्यात होममेड स्प्रेड पसरवा. स्प्रेड बनवण्यासाठी जाड मलई, मलई चीज, किसलेले गाजर, मीठ, चिमूटभर मिरपूड पावडर घ्या. मुलाच्या चवीनुसार सर्व घटक मलईमध्ये मिसळा. तुमचे स्प्रेड तयार आहे. त्यावर तिळ आणि चिया बिया घाला. हा स्प्रेड योग्य प्रमाणात ब्रेडवर लावा. ब्रेड ला चार भागात कट करून मग मुलाला पॉवर पॅक सँडविच ऑफर करा.

 

आरोग्य पेय \ हेल्थ ड्रिंक

हेल्थ ड्रिंक तयार करण्यासाठी आपल्याला एक कप दूध, दोन चमचे गूळ आणि कोको पावडरची आवश्यकता आहे.गूळ पावडर कोमट दुधात घालून मिक्स करावी. आवश्यक असल्यास कोको पावडर देखील घाला. तुमच्या बाळासाठी एक निरोगी पेय तयार आहे.

 

वर नमूद केलेल्या सर्व स्नॅक्समध्ये शरीरास उबदार ठेवणारया गोष्टींचा समावेश आहे. गूळ अँटी-ऑक्सिडेंट आणि लोहयुक्त पदार्थांनी समृद्ध आहे जो मुलांना निरोगी ठेवण्यास मदत करते. चिया बियाणे किंवा सब्जा हा एक पौष्टिक पदार्थ आहे.

 

हे स्नॅक्स मुलांमध्ये बद्धकोष्ठता, सर्दी, या समस्या दूर ठेवण्यासाठी प्रभावी आहेत.नट पावडर मुळे बाळाचे शरीर उबदार राहण्यास मदत होते आणि मुलाच्या मेंदूच्या विकासासाठी नट पावडर फायदेशीर आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here