आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

रोज एक सफरचंद खाण्याचे 9 आरोग्यदायी फायदे,नक्की वाचा.

 

An apple a day keeps the doctor away. हे जगप्रसिद्ध वाक्य आपन नेहमीच ऐकत असतो. आणि कदाचित आम्ही असा साधा सल्ला टाळला असेल तर, एवढे काय होते तरी असा आपन म्हणत असतो.  पण सफरचंद का खायला हवे आणि त्याचे नक्की कोंत्ये आश्चर्यकारक फायदे आपल्या शरीराला होतात हे आजच्या युवाकट्टा च्या लेखात बघुया.

 

new google

दररोज एक सफरचंद खाण्याने आपण सर्व आजारांपासून दूर राहता. विविध प्रकारच्या पोषक तत्वांनी परिपूर्ण सफरचंदांचे सेवन केल्याने तुमचे शरीर निरोगी बनते आणि तुमचे पचन निरोगी राहते. सफरचंदचे सेवन केल्यास तुमची प्रतिकारशक्ती वाढते. सफरचंदचे सेवन शरीरासाठी फायदेशीर कसे आहे या विषयी चर्चा करुया.

 

सफरचंद

 

अनावश्यक चरबी कमी होते.

लठ्ठ व्यक्तीना हृदयरोग, मधुमेह, बीपी इत्यादींसारख्या अनेक आरोग्याच्या समस्या असू शकतात. सफरचंदमध्ये आढळणारा फायबर लठ्ठपणा कमी करण्यास मदत करतो, ज्यामुळे ती व्यक्ती धोकादायक आजारांपासून सुरक्षित असते. तसेच, त्यात आढळणारे पौष्टिक घटक शरीर मजबूत करतात.

 

बद्धकोष्ठता मध्ये आरामदायी.

आपण बद्धकोष्ठता किंवा गॅसच्या समस्येने ग्रस्त असल्यास, सफरचंद सेवन आपल्यासाठी फायदेशीर ठरेल. सफरचंद मध्ये आढळणारे फायबर हळूहळू पोटाची बद्धकोष्ठता कमी करते. बद्धकोष्ठता रुग्णांसाठी सफरचंद मुरंबा देखील फायदेशीर आहे. बद्धकोष्ठतामुळे शरीरात बर्‍याच आजारांचा धोका असतो.

 

दात निरोगी ठेवा.

सफरचंद मध्ये फायबर असते जे आपले दात निरोगी ठेवतात. सफरचंदचे सेवन केल्याने बॅक्टेरिया आणि व्हायरस दूर होतात. तसेच, आपल्या तोंडात थुंकिचे प्रमाण सफरचंदमुळे वाढते. सफरचंद खाल्ल्याने तुमचे दात पायरिया विरहित राहतात.

 

हाडे मजबूत आणि बळकट बनतात.

सफरचंदांमध्ये कॅल्शियम मुबलक आहे. या कारणास्तव, सफरचंद खाणे किंवा त्याचा रस दररोज पिणे हाडाना मजबूती प्रदान करते. ज्या व्यक्तीची हाडे मजबूत असतात त्यांना थकवा कमी येतो.

 

दम्याच्या रुग्णांसाठी प्रभावी.

सफरचंद किंवा सफरचंदच्या रस पिल्याने दम्याच्या रूग्णांना बराच फायदा होतो. विविध संशोधनात असे दिसून आले आहे की दम्याचा हल्ला रोखण्यासाठी सफरचंद प्रभावी आहे. त्यात आढळणारे फ्लेव्होनॉइड्स फुफ्फुसांना मजबूत बनवतात. संशोधनात हे देखील सिद्ध झाले आहे की जे लोक दररोज सफरचंदांचा रस पितात त्यांना फुफ्फुसांचे फारच कमी आजार असतात.

पाचकसंस्था मजबूत होते-

सफरचंद मध्ये आढळणारी क्षारीयता यकृत शुद्धीकरणात मदत करते. याव्यतिरिक्त, सफरचंद शरीरात पीएचची पातळी देखील नियंत्रित करते. ज्यामुळे व्यक्तीची पाचक प्रणाली मजबूत होते. पाचक प्रणाली बळकट करून, रोगांशी लढण्याची क्षमता वाढवते आणि निरोगी ठेवते.

 

कोलेस्टेरॉल कमी करते.

बदलत्या जीवनशैलीत कोलेस्टेरॉल वाढण्याची समस्या सामान्य होत आहे. यामुळे लहान मुलेसुद्धा हृदयरोगास बळी पडत आहेत. सफरचंद खाणे किंवा सफरचंदाचा रस पिल्याने कोलेस्टेरॉल ची मात्रा कमी होऊ शकते. डॉक्टर म्हणतात की, उकडलेले सफरचंद हृदयविकारासाठी अधिक फायदेशीर आहे.

 

सौंदर्य वाढते.

सफरचंदाचे सेवन केल्याने आपल्या चेहर्‍यावरील काळे आणि पांढरे डाग कमी होतात. जे तुमच्या चेहरयावर चमक आणते. तसेच दररोज त्याचे सेवन केल्यास तुमच्या शरीरात असणारी अनावश्यक चरबी हळूहळू कमी होते, ज्यामुळे तुम्ही आकर्षक दिसता.

 

मधुमेह नियंत्रणात ठेवण्यास मदत करते.

सफरचंदाचे सेवन केल्याने शरीरात टाइप -2 मधुमेहाचा धोका कमी होतो. त्यामध्ये उपस्थित घटक शरीरात ग्लूकोजची कमतरता पूर्ण करतात. शरीरात पुरेसे ग्लूकोज असल्यास आपल्याला इंसुलिन घेण्याची आवश्यकता नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here