आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

धनवृद्धीसाठी ‘या’ ५ गोष्टी उपयुक्त…. व्हाल मालामाल फक्त या नियमांचे करा पालन


 

पैसा ही आपल्या जीवनातील अविभाज्य बाब आहे. सगळ्या गोष्टींची सोंग आणता येतात; पैशाचं नाही, अशी उक्ती प्रसिद्ध आहे. पैसा मिळवण्यासाठी, कमवण्यासाठी माणूस पडेल ते काम करत असतो. आताच्या घडीला पैसा हेच सर्वस्व झाल्यासारखे भासते. ज्याला पाहावं, तो पैशांच्या मागे धावताना दिसतो. कारण प्रत्येक गोष्टीसाठी पैसा लागतो.

 

new google

दररोजच्या गरजांपासून ते छान, शौकीपणा करण्यासाठी पैसा असल्याशिवाय भागत नाही. वास्तुशास्त्रामध्ये आपल्या राहत्या घरात, आपल्या कार्यालयात, कारखान्यात अशा जागांमध्ये कोणत्या वस्तू कोणत्या ठिकाणी ठेवाव्यात, याबाबत सविस्तर विवेचन करण्यात आले आहे

 

आपल्या जीवनातील अनेक अविभाज्य गोष्टी योग्य दिशेला ठेवल्यास कोणत्याही गोष्टीची कमतरता भासणार नाही, असे वास्तुशास्त्रात म्हटल्याचे सांगितले जाते. याशिवाय त्या गोष्टी आचरल्या, पाळल्या, योग्य पद्धतीने अनुसरल्या, तर घरात सुख, समृद्धी वृद्धिंगत होते, अशी मान्यता असल्याचे म्हटले जाते.

 

जीवनातील अविभाज्य बाब असलेले धन म्हणजेच पैसे योग्य ठिकाणी, योग्य दिशेला ठेवल्यास कोषवृद्धी, धनवृद्धी होऊ शकते. मात्र, त्यांची दिशा चुकल्यास नुकसान, समस्यांचा सामना करावा लागू शकतो, असे सांगितले जाते. वास्तुशास्त्र वा वास्तु विज्ञानाप्रमाणे धनाची योग्य दिशा कोणती? त्याचे नेमके काय फायदे मिळू शकतील? जाणून घेऊया…

 

​तिजोरीची दिशा:-

बहुतांश कुटुंबात तिजोरी असतेच. घरात पैसे ठेवण्याची एक जागा निश्चित करण्यात आलेली असते. तिजोरी, कपाट वा अन्य उपलब्ध साधनांनुसार पैसे, महत्त्वाची कागदपत्रे, दागिने आणि अन्य बाबी जपून ठेवण्यात आलेल्या असतात. वास्तुशास्त्रानुसार, उत्तर दिशा ही कुबेराची दिशा मानली गेली आहे.

 

आपली धन, पैसा ठेवण्याची तिजोरी वा कपाट हे उत्तर दिशेला तोंड करून ठेवावे, असे सांगितले जाते. उत्तर दिशेला कपाट वा तिजोरी उघडली जावी. यामुळे धन, दागिने, कोषवृद्धीचे योग प्रबळतेने जुळून येतात. नोकरी तसेच व्यापारातील समस्या हळूहळू दूर होऊ लागतात, अशी मान्यता असल्याचे सांगितले जाते.

 

मुख्य दरवाज्यावर स्वस्तिक काढा:

वास्तुनुसार, घराच्या मुख्य दरवाजाच्या दोन्ही बाजूंनी स्वस्तिक चिन्ह असले पाहिजे. यामुळे घरात सकारात्मक ऊर्जा येते आणि घरातील वास्तू दोषांपासूनही मुक्त होते, परंतु हे लक्षात ठेवा की मुख्य गेटवर 9 बोटे लांब-रुंद स्वस्तिक सिंदूरनेच बनवावे.

 

घरच्या मंदिरात:

घरातील मंदिरात स्वस्तिक बनवणे खूप शुभ आहे. येथे स्वस्तिक चिन्ह बनवून त्यावर मूर्ती बसवावी आणि त्या मूर्तींची रोज पूजा करणे शुभ मानले जाते.

धन

ही दोन झाडे लावावी:-

आर्थिक स्थिती सुधारण्यासाठी आपल्या घराच्या अंगणात तुळशीचे आणि केळीचे झाड लावावे. असे केल्याने घराचे वास्तुदोष दूर होतात. मुख्य प्रवेशद्वाराच्या उजवीकडे तुळशीचे झाड आणि घराच्या डावीकडे केळीचे झाड लावा. दररोज त्यांची उपासना करा आणि त्यांच्यासमोर संध्याकाळी दिवा लावा. हे उपाय केल्यास पैशाचा पाऊस होईल आणि घरातील वास्तू दोषही दूर होईल.

 

अशा गोष्टी घराबाहेर काढा:-

घरात तुटलेली काच ठेवू नका. घरात तुटलेली काच ठेवण्यामुळे घरात दारिद्र्य येऊ लागते. तर, घरात कोणतीही गोष्ट फुटली असेल तर ती घराबाहेर फेकून द्या. वास्तुशास्त्रानुसार घरात तुटलेली वस्तू ठेवल्याने वास्तु दोष होतो आणि कोणत्याही कामात यश मिळत नाही.

 

तुळशीची वनस्पती :-

तुळशीची वनस्पती अतिशय शुद्ध आहे आणि या झाडाची पूजा केल्यास सर्व दु: ख संपतात. परंतु आपण हे लक्षात ठेवले पाहिजे की कोरडी तुळशीची वनस्पती कधीही घरी ठेवू नका. जर तुळशीची वनस्पती सुकली असेल तर ती पवित्र नदी व पाण्यात वाहा आणि त्या जागी नवीन तुळशीची वनस्पती आणा.

 

घरात अंधार करू नका:-

आपल्या घरात नेहमीच उजेड ठेवा. अग्नि किंवा दक्षिण-पूर्व दिशेला कधीही अंधार होऊ देऊ नका. वास्तुशास्त्रानुसार या दिशेने स्वयंपाकघर बांधणे शुभ आहे आणि या दिशेने कधीही अंधार असू नये.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here