आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==


पॅन सारख्या भांड्यांना या सोप्या पद्धतिने बनवा पूर्वीसारखेच चमकदार!


 

आपल्या किचन मध्ये पॅण असने ही सध्या फार महत्वाची गोष्ट आहे. याच पॅण चा वापर करूण घरात नवनवीन स्वादिष्ट पदार्थ बनत असतात. त्यामुले हा पण स्वच्छ असने देखील तितकेच महत्वाचे आहे. आम्ही आपल्याबरोबर आज अशा काही टिप्स शेयर करणार आहोत ज्यांचा वापर करू तुम्ही तुमचा पॅण अगदी पहिल्यासारखा चमकदार बनवू शकता.

पुढील टिप्स सांगण्यापूर्वी आम्हाला आपल्याला काही महत्वाच्या गोष्टीबद्दल सांगण्याची आवश्यकता आहे. कारण ज्या सामग्रीतून आपला पॅन बनविला जातो, त्यासाठी स्वच्छतेची प्रक्रिया खूप महत्वाची आहे.

new google

पॅन

स्वछतेतसाठी आपल्याला कोणती सामग्री वापरायची आहे?

आपण प्रत्येक पॅनला सरळ एकाच प्रकारे किंवा एकाच पद्धतिने स्वच्छ करू शकत नाही. उदाहरणार्थ, आपण अॅल्युमिनियमच्या पॅनमध्ये किंवा स्वयंपाक भांडीमध्ये सोडा वापरू नये आणि आपण एका ऐनामेल्ड पॅनमध्ये एसिड भिजवत ठेवू नये, कारण त्यामुले वरील कोटिंग खराब होऊ शकते.

 

घरातील भांडी आणि पॅन साफ ​​करताना आपण खालील गोष्टी लक्षात घ्याव्यात.

नॉन-स्टिक कोटिंग सारखे संवेदनशील पृष्ठभाग साफ करताना देखील आपण सावधगिरी बाळगली पाहिजे. आपला पॅन साफ ​​करण्यासाठी आपल्याला कोणतीही साफसफाईची महागडी उत्पादने आवश्यक नाहीत. आम्ही वर्णन करणार असलेल्या सर्व पद्धतींसाठी आपण आपल्या किचन मध्ये सर्व उपयुक्त गोष्टी सहज मिळू शकतात.

परंतु लक्षात ठेवा आपला पॅन साफ ​​करण्यासाठी वेगवेगळ्या वस्तु एखाद्या उत्पादनामध्ये किंवा एकमेकांसोबत निष्काळजीपणाने मिसळू नका. जरी ते फक्त घरगुती उत्पादने असतील तरी या उत्पादनांमध्ये कधीकधी एकमेकांशी मिसळण्याद्वारे चुकीच्या मार्गाने प्रतिक्रिया केली जाऊ शकते, परिणामी विषारी वास किंवा नुकसान होऊ शकते.

लिंबाचा रस:

गरम पाण्यात लिंबाचा रस कढईत घाला आणि मळ ढीला होण्यासाठी थोडा वेळ तसेच ठेवा. या नंतर डिश ब्रशने थोडे स्क्रब करणे आवश्यक आहे. लिंबूमधील एसिड शुद्ध करण्यासाठी योग्य आहेत, कारण त्यात बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारे घटक असतात तसेच लिम्बू नैसर्गिक ब्लीच म्हणून काम करते.

 

पॅण

या व्यतिरिक्त, लिम्बू वाईट दुर्गंध दूर करण्यात अतिशय महत्वाचे कार्य करतात. हे आपल्याला ताजेपणाची भावना देतात, जी बराच काळ टिकते.

.मीठ 

आपल्या अस्वच्छ पॅनमध्ये पाण्यात मीठ भरपूर प्रमाणात घालावे, थोड्या वेळासाठी ते उकळी येऊ द्या आणि ५ मिनिटानी बग़ल तर पॅन अगदी चमकदार आणि स्वच्छ झालेला असेल. आपल्या लिंबाच्या मिश्रणामध्ये एक चिमूटभर मीठ घालण्याने आपल्या साफसफाईच्या प्रक्रियेस अधिक चालना मिळेल. थोडक्यात, आपल्या घरातल्या बर्‍याच गोष्टी स्वच्छ करण्यासाठी आपण लिंबू आणि मीठ यांचे मिश्रण वापरू शकता, नाही का?

 

आपल्या मीठातील घटक घरगुती साफसफाईचे उत्पादन म्हणून परिपूर्ण आहेत. त्यात साफसफाईचे बरेच गुणधर्म आहेत कारण मीठ पानी शोषून घेते आणि यामुळे घाण देखील शुद्ध होते.

 

मीठाकडे बारीक लक्ष दिल्यास, आपण ते पाहू शकता की हे लहान स्फटिकांनी बनलेले आहे. ते अपघर्षक आहेत आणि म्हणूनच त्या पृष्ठभागासाठी योग्य आहेत जे आपण स्क्रॅच करू इच्छित नाहीत परंतु आपण स्वच्छ नक्कीच करू इच्छित आहात.

 

 कोका कोला

 

पॅण

आपल्या रक्तातील साखर आणि दातांवर वर कोकाकोलाचा विनाशकारी परिणाम होतो , तेच पॅनवर अतिशय प्रभावशाली कं करते. म्हणून हे एक पेय आणि क्लिनर दोन्ही आहे. आणि हे अगदी सोपे आहे: आपला पॅन कोका कोलाने भरून टाका, 20 मिनिटे ठेवा आणि कोमट पाण्याने आणि डिशवॉशिंग कपड्याने स्वच्छ करा.

 

कोला बहुतेक वेळा टूल्स, नट बोल्ट्स आणि घरगुती वस्तूंमधून रस्ट रिमूव्हर उत्पादन म्हणून वापरले जाते. आपल्या स्वयंपाकघरातील बर्‍याच वस्तूंसाठी हे खूप शक्तिशाली आहे. ही पद्धत वापरल्यानंतर जळलेली भांडी आणि तवे नवीन दिसतील!

 

डिशवॉशर टॅब्लेट

 

नक्कीच, या टॅब्लेट आपल्या डिशवॉशरमध्ये सामर्थ्याने कार्य करतात, परंतु बर्‍याच लोकांना हे माहित नाही की या टॅब्लेट त्यांच्या मुख्य मशीनच्या बाहेर देखील उपयुक्त ठरू शकतात. डिशवॉशर टॅब्लेट आपला सर्वात चांगला मित्र असल्याचे सिद्ध होऊ शकते, खासकरून जेव्हा आपण अत्यंत ज्वलंत डाग, चिकट पृष्ठभाग आणि घाणेरड्या गोष्टींचा सामना करत असाल.

 

पॅन ऐंशी टक्के गरम पाण्याने भरा आणि त्यामध्ये डिशवॉशर टॅबलेट घाला. टॅब्लेट पूर्णपणे विरघळत नाही तोपर्यंत थोडा वेळ राहू द्या. आता हे घाण आणि डाग कमी करण्यास सुरवात करेल. 30 मिनिटांनंतर आपल्या पॅनमध्ये काही अतिरिक्त पाणी आणि डिशवाश ब्रश ने घासा. तुमचा तवा अगदी नव्यासारखा चमकदार बनेल.

 

 बेकिंग सोडा आणि व्हिनेगार

 

हे दोघे खूप चांगले मित्र आहेत. आपला बेकिंग सोडा आणि व्हिनेगर नेहमी एकत्र असले पाहिजेत, कारण त्यांच्यापासून कोणत्याही गोष्टी साफ ​​करता येतात. बेकिंग सोडा आणि व्हिनेगरमध्ये साफसफाईचे गुणधर्म वेगवेगळे आहेत, परंतु त्यांच्यात एक रासायनिक प्रतिक्रिया आहे ज्यामुळे आपल्या भांडयातील डाग साफ होऊ शकतात.

 

आपल्या पॅनमध्ये एक चमचा बेकिंग सोडा घाला, त्यात थोडासे व्हिनेगार घाला आणि शेवटी जळलेल्या भागांमध्ये थोडे कोमट पाणी घाला. व्हिनेगर आणि बेकिंग सोडा एक रासायनिक प्रतिक्रिया तयार करेल ज्यामुळे घाण आणि ग्रीस अदृश्य होईल आणि तवा नव्यासारखा चमकू लागेल!

 


 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here