आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

 

बॉलिवूडचे बिग बी अमिताभ बच्चन अनेक दशकांपासून आपले मनोरंजन करत आहेत. या इंडस्ट्रीत त्यांनी जवळपास 52 वर्षे पूर्ण केली आहेत. याबद्दल त्यांनी आपल्या ट्विटद्वारे माहिती दिली आहे. त्यांनी ट्विटरवर एक पोस्ट शेअर करत लिहिले की त्यांनी आज चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले होते. म्हणजेच १९ फेब्रुवारी १९६९ या दिवशी आणि आज त्याला 52 वर्षे पूर्ण होत आहेत.

अमिताभ बच्चन
अमिताभ बच्चन

यासह त्यांनी एकामागून एक ट्विट करत अनेक गोष्टी लिहिल्या आहेत. १९६९ पासून आपल्या कारकीर्दीला सुरुवात करणाऱ्या अमिताभ याना इंडस्ट्रीत एक वेगळंच स्थान आहे. सात हिंदुस्तानी या चित्रपटाने त्यांनी आपल्या अभिनय कारकीर्दीत पाऊल ठेवले. इतक्या वर्षांच्या कारकीर्दीत अमिताभयाच्याशी कोणत्याही प्रकारचा मोठा वाद संबंधित नव्हता. पण बर्‍याचदा अभिनेत्री रेखाचे नाव त्याच्याशी जोडले जात होते.

new google

 

“बिग बी” कडे ५६० कोटींचा बंगला आहे.

 

जेव्हा अमिताभ यांनी चित्रपट करण्यास सुरूवात केली होती तेव्हा त्यांचा पहिला चित्रपट फ्लॉप झाला होता. पण आज केवळ अमिताभ यांच्या उपस्थितीने अनेक चित्रपट सुपरहिट होतात. तसेच त्याच्या पहिल्या चित्रपटानंतर त्याचे सलग 12 चित्रपट फ्लॉप गेले.

 

अनेक चित्रपट सतत फ्लॉप झाल्यानंतर अमिताभ पूर्णपणे तुटून गेले होते. असे असूनही, त्यांनी हार मानली नाही आणि प्रयत्न करत राहिले. यानंतर अभिनेता प्राणच्या सांगण्यावरून जंजीर हा चित्रपट त्यांच्याकडे आला. या चित्रपटात ते अशा टप्प्यावर पोहोचला की त्यानंतर त्यांनी कधीही मागे वळून पाहिले नाही.

 

आपल्यातील फारच थोड्या लोकांना माहिती असेल की, यु.पी. मध्ये जन्मलेले अमिताभ त्याच्या सुरुवातीच्या काळात मुंबईत तत्कालीन प्रख्यात विनोदी अभिनेता आणि चित्रपट निर्माते महमूद यांच्या घरी राहत होते. त्यावेळी त्यांच्याकडे मुंबईत स्वतःचे घर नव्हते.

 

पण जर आपण आज बोललो, तर अमिताभ यांचे आज 5 लक्झरी बंगले आहेत. असे असूनही, ते सुरुवातीपासूनच आपल्या जलसा या बंगल्यात आपल्या कुटूंबासह राहत आहेत. जलसा, प्रतीक्षा, जनक, वत्स इत्यादी त्यांच्या बंगल्यांची नावे आहेत.

 

अमिताभ बच्चन यांचे जुहू भागात मोठे बंगले आहेत. असे असूनही अमिताभ बच्चन आपल्या कुटुंबासमवेत जलसामध्ये राहतात. हा दोन मजली बंगला सुमारे 10 हजार चौरस फूट मध्ये बनविला गेला आहे. त्याचा आणखी एक बंगला म्हणजे ‘प्रतीक्षा. जलसामध्ये जाण्यापूर्वी ते या बंगल्यात राहायचे. ‘प्रतीक्षा’मध्ये अनेक वर्ष महानायक अमिताभ आपल्या पालकांसमवेत राहत होते. अभिषेक आणि श्वेता या दोघांनीही त्यांचे बालपण तिथेच घालवले.

 

पण आई-वडिलांचे निधन झाल्यानंतर, त्याचे ‘प्रतीक्षा’ या घरी मन लागले नाही आणि ते आपल्या कुटूंबासह जलसा येथे शिफ्ट झाले. या व्यतिरिक्त जनक येथे अमिताभ बच्चन यांचे कार्यालय आहे. येथे ते मीडिया आणि त्यांच्या पाहुण्यांना भेटतात. 70 च्या दशकाच्या उत्तरार्धात अमिताभ बच्चन हे ‘प्रतीक्षा’ मध्ये राहू लागले होते. येथे आल्यानंतरच त्यांनी जलसा विकत घेतला होता. यासह, त्याचे आणखी एक घर आहे, जे त्यांनी एका बहुराष्ट्रीय बँकेला भाड्याने दिले आहे.

अमिताभ बच्चन

अमिताभ बच्चन  या बंगल्याचा काही भाग आपल्या कौटुंबिक कामासाठी वापरतात.

 

यासह, त्याच्या बंगल्याची फ्लोअरिंग इटालियन मार्बलने केली आहे. त्याचबरोबर या बंगल्याच्या बाथरूम फिटिंग्ज विशेष फ्रान्स आणि जर्मनीमधून मागविण्यात आल्या आहेत. हा बंगला पाहण्यास खूपच सुंदर आहे.

 

आतून अमिताभच्या जलसाचा देखावा राजवाड्यासारखा आहे. या बंगल्याची भव्यता जलसाला राजवाड्याप्रमाणे मौल्यवान फर्निचर आणि महागड्या सजावटीच्या वस्तू देते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हे हि आवडेल – कथा मुरारबाजी देशपांडेच्या शोर्याची…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here