आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===


हे आहेत गर्भधारणेची सुरुवातीची लक्षणे!


 

गर्भधारणेचे पहिले लक्षण म्हणजे पीरियड्स चुकने, परंतु या व्यतिरिक्त अशा बर्‍याच गोष्टी आहेत ज्या गर्भधारणेच्या सुरुवातीच्या काळात दिसून येतात.त्याविषयी आज युवाकट्टा च्या आजच्या लेखात आपण चर्चा करणार आहेत.

 

new google

सुरुवातीच्या काळात गर्भधारणा झाली आहे हे अनेक गोष्टींवरुन आपल्याला लक्षात येऊ शकते. उदाहरणार्थ, स्तनांमध्ये  अचानक कोमलता येने, पुर्नवेळ थकल्यासारखे वाटते,चक्कर येने, कोरडी उलटी येने इत्यादि . या व्यतिरिक्त, अशी अनेक लक्षणे आहेत जी गर्भधारणेची पहिली प्रणाली म्हणून पाहिली जाऊ शकतात, जर त्यांचे परीक्षण केले गेले तर ते आपल्या गर्भधारणेची बातमी देतात. आम्ही येथे आपल्याला काही लक्षणे सांगत आहोत जी कदाचित आपल्या गर्भावस्थेच्या सुरुवातीची असू शकतात.

 

गर्भधारणे

 

गर्भधारणेची लक्षणे…

1.शरीरातील तापमान वाढ.

शरीराच्या तापमानात वाढ देखील आपण गर्भवती असल्याचे दर्शवते. ओव्हुलेशननंतर जेव्हा आपण सकाळी उठता तेव्हा आपल्या शरीराचे तापमान किंचित वाढते. जर हे तापमान (हे तापमान मूलभूत शरीराचे तापमान म्हणून ओळखले जाते) दोन आठवड्यांपेक्षा जास्त काळ टिकते तर आपण गर्भवती आहात असे समजावे.

 

2.पीरियड्स सारखे क्रेम्प्स येने.

या वेळी बर्‍याच वेळा तुम्हाला ओटीपोटात पीरियड क्रॅम्प झाल्यासारखे वाटते किंवा सारखे दुखल्याची जाणीव होते. या काळात बर्‍याच स्त्रियांना बर्‍याचदा मूत्र पास करण्याची आवश्यकता वाटत असते. ती सामान्य वेळेपेक्षा बर्‍याच वेळा शौचालयात जाते. हे गर्भधारनेचे एक सुरुवाती लक्षण देखील मानले जाऊ शकते.

 

3.शरीरातील पित्ताचे प्रमाण वाढने.

प्रेगनेंसी च्या सुरुवातीच्या काळात शरीरातील पित्ताचे प्रमाण सारखे वाढत असते. यावेळी गॅसची समस्या वाढू शकते. आपल्याला नेहमीच कॉन्‍स्‍टिपेशन सारखे वाटते. आपल्याला खाण्याने एनोरेक्सिया होतो आणि काहीही खाल्ल्यामुळे उलट्यांचा त्रास देखील होतो. म्हणजे हेदेखील एक प्रेगनेंसी चे महत्वाचे लक्षण आहे.

 

4.सारखे सारखे आजारी पडणे.

गर्भवती महिलांना गरोदरपणात सर्दी किंवा फ्लूसारखी लक्षणे दिसणे सामान्य आहे,ज्यामुले त्याना सतत आजारी असल्यासारखे वाटू शकते. परंतु याचा अर्थ असा नाही की पुन्हा पुन्हा आजारी पडणे म्हणजे गर्भवती असने होणे. या प्रकरणात, आपण एकदा डॉक्टरांचा सल्ला जरुर घ्यावा.

 

5.मूड स्विंग होने.

हार्मोन्समधील अचानक झालेल्या बदलांमुळे मूड स्विंग होणे गर्भधारणेचे सुरुवातीच्या लक्षनांपैकी एक लक्षण असू शकते. या वेळी, आपण आपल्या भावना हाताळण्यास असमर्थ ठरता आणि विलक्षण भावनिक होता. गर्भावस्थेच्या सुरुवातीच्या काळात मूड सारखा स्विंग होने हे खूप सामान्य आहे.

 

6.योनीतून स्त्राव(डिस्चार्ज)

प्रेगनेंसी च्या सुरुवातीच्या काळात योनीतून स्त्राव होने किंवा डिस्चार्ज होने हे आपल्या गर्भवती होण्याचे लक्षण असू शकते. पहिल्या तिमाहीत आणि गर्भावस्थेदरम्यान बहुतेक गर्भवती महिलांना चिकट, पांढरा किंवा फिकट गुलाबी पिवळा स्त्राव योनीतून जाताना जाणवतो. हे वास्तविकपणे हार्मोनल बदलांमुळे आणि योनिमार्गाच्या रक्तातील वाढीमुळे होते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here