आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

शाहरुखचा संघ केकेआर आयपीएलचे तिसऱ्यांदा जेतेपद पटकावणार का?जाणून घ्या सविस्तर माहिती


 

इंडियन प्रीमियर लीगचा 14 वा मोसम 9 एप्रिलपासून सुरू होणार आहे.  दोन वेळची चॅम्पियन कोलकाता नाईट रायडर्स 11 एप्रिल रोजी चेन्नई येथून सनरायझर्स हैदराबादविरुद्ध पहिला सामना खेळेल. गेल्या हंगामात युएईमध्ये खेळलेल्या केकेआरने सलामीच्या जोडीपासून ते मधल्या फळीपर्यंत तसेच फिनिशरच्या बाबतीतही संघर्ष केला होता. मध्यंतरात कर्णधार देखील बदलला गेला, परंतु यात काही फरक पडला नाही. आता संघ पूर्वीच्या गोष्टीपासून धडा घेत नव्या दमाने सुरवात करण्याच्या विचारात असेल.

शाहरुख

केकेआरला शुभमन गिलकडून चांगली सुरुवात हवी आहे. गिलने सुरुवातीलाच भरपूर चेंडू निर्धाव खेळले आणि मधल्या फळीवर दबाव आणला. मॉर्गनच्या नेतृत्वाखालील संघाला सुरूवातीस एक चांगले संयोजन तयार करावे लागेल, कारण संघ मागील वेळेस असे करण्यात अपयशी ठरला.

गंभीरनंतर वेस्ट इंडीजचे दोन स्टार खेळाडू आंद्रे रसेल आणि सुनील नरेन यांच्या अपयशामुळे केकेआर सलग दुसर्‍यांदा प्लेऑफमध्ये स्थान मिळवू शकला नाही.

विश्वचषक विजेत्या इंग्लंडच्या कर्णधाराने गेल्या वर्षी स्पर्धेत मधूनच पदभार स्वीकारला होता. दिनेश कार्तिकने आपल्या खेळावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी संघाचे नेतृत्व न करण्याचा निर्णय घेतला होता. मागील वर्षी डावखुरा फलंदाज मॉर्गनने स्वत: चांगली कामगिरी करत 14 डावात 418 धावा केल्या. त्याने डेथ ओव्हर्समध्ये लांब शॉट्स खेळण्याचे कौशल्य देखील दाखविले आणि जास्तीत जास्त 24 षटकार ठोकले.

निराशाजनक कामगिरीनंतरही केकेआरने त्यांच्या 17 खेळाडूंना संघात कायम ठेवले, पण यावेळी संघात काही चांगले खेळाडूही सामील झाले आहेत. बांगलादेशचा स्टार अष्टपैलू खेळाडू साकिब-अल-हसन आणि बेन कटिंगच्या आगमनाने त्यांना नरेन आणि रसेलचा चांगला बॅकअप दिला आहे. प्रसिद्ध कृष्णाच्या रुपाने केकेआरकडे एक चांगला तरुण वेगवान गोलंदाज आहे, परंतु पुन्हा एकदा ऑस्ट्रेलियाचा सुपरस्टार पॅट कमिन्सवर नजर असेल आणि लॉकी फर्ग्युसन त्याला साथ देईल.

शाहरुख
source- PTI

डाव्या हाताचा फिरकीपटू कुलदीप यादव गेल्या वर्षी पाच सामन्यांत फक्त एक विकेट मिळवू शकला. गंभीरच्या नेतृत्वाखाली 2012 आणि 2014 चा अायपीएल विजेतेपद पटकावणार्‍या केकेअार संघाच्या विजयाचा तो नायक होता. सुनील नरेनची गोलंदाजी चालत नाही.

गेल्या वर्षी नरेनला संशयास्पद कारवाईचा इशारा मिळाला होता, त्यामुळे तो चार सामने खेळू शकला नाही. फिरकीपटू वरुण चक्रवर्ती याने नरेनच्या अनुपस्थितीत 17 गडी बाद केले, परंतु त्याची तंदुरुस्ती चिंतेंचे कारण आहे. दिल्ली आणि चेन्नईच्या धीम्या विकेटवर शाकिब आणि अनुभवी ऑफस्पिनर हरभजन सिंग संधींचा पुरेपूर फायदा घेण्याचा प्रयत्न करतील.

केकेआरची टीम खालीलप्रमाणे:

इयॉन मॉर्गन (कर्णधार), दिनेश कार्तिक, शुभमन गिल, नितीश राणा, टिम सेफर्ट, रिंकू सिंग, आंद्रे रसेल, सुनील नरेन, कुलदीप यादव, शिवम मावी, लॉकी फर्ग्युसन, पॅट कमिन्स, कमलेश नागरकोटी, संदीप वॉरियर, प्रसिद्ध कृष्णा, राहुल त्रिपाठी , वरुण चक्रवर्ती, साकिब-अल-हसन, शेल्डन जॅक्सन, वैभव अरोरा, हरभजन सिंग, करुण नायर, बेन कटिंग, व्यंकटेश अय्यर आणि पवन नेगी.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here