आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

3 संघात होऊ शकते महिला टी -20 चॅलेंज टूर्नामेंट


 

भारतीय क्रिकेट बोर्ड (बीसीसीआय) आधीच्याप्रमाणे तीन संघांसह महिला टी -20 चॅलेंज स्पर्धा आयोजित करू शकेल, जी सहसा आयपीएल (इंडियन प्रीमियर लीग) प्लेऑफ दरम्यान खेळली जाते. गतवर्षी बोर्डाने चार संघांसह ते घेण्याचे नियोजन केले होते, परंतु कोविड -19 साथीच्या आजारामुळे ते तीन संघांपुरते मर्यादित राहील.

मागील वर्षी आयपीएलचे आयोजन युएईमध्ये सप्टेंबर ते नोव्हेंबर दरम्यान झाले होते. त्याचवेळी ऑस्ट्रेलियन खेळाडू महिला बिग बॅश लीगमुळे टी -२० चॅलेंजमध्ये भाग घेऊ शकले नाहीत.

 

बीसीसीआयच्या एका अधिकार्‍याने सोमवारी पीटीआयला सांगितले की, “आतापर्यंत तीन संघांसह हे आयोजन करण्याची योजना आहे.  यावर लवकरच अंतिम निर्णय घेण्यात येईल.  हे दिल्ली येथे आयोजित होण्याची अधिक शक्यता आहे.  ऑस्ट्रेलिया आणि इंग्लंडच्या अव्वल खेळाडूंशी चर्चा सुरू आहे.

महिला

त्यापूर्वी शारजाहमध्ये तीन संघांचे सामने झाले होते. आयपीएल प्लेऑफ दुबई आणि अबू धाबी येथे खेळला गेला. 16 एप्रिल रोजी बीसीसीआयच्या कौन्सिल बैठकीत याबाबत निर्णय घेण्यात येईल.  या बैठकीत भारतीय महिला संघातील सहाय्यक कर्मचार्‍यांची नेमणूक आणि त्यापुढील दौर्‍याचे वेळापत्रक यावरही चर्चा केली जाईल.

कोरोना विषाणूच्या साथीच्या वेळी भारतीय खेळाडूंना सराव करण्याची संधी मिळाली नाही. भारतीय महिला संघाने दक्षिण आफ्रिकेविरूद्ध बर्‍याच दिवसानंतर एकदिवसीय आणि टी -२० मालिकेत भाग घेतला.

होमग्राउंडमध्येही संघाला या दोन्ही मालिकांमध्ये पराभवाला सामोरे जावे लागले. भारतीय महिला संघ सात वर्षांनंतर 2021 मध्ये पहिली कसोटी खेळेल, ज्याची घोषणा बीसीसीआयचे सचिव जय शाह यांनी केली होती.  पुढील वर्षी न्यूझीलंडमध्ये होणार्‍या विश्वचषक स्पर्धेपूर्वी हा संघ ऑस्ट्रेलिया आणि इंग्लंडचा दौरा करू शकते.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here