आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

मुंबई इंडियन्सच्या वाघानी केकेआरच्या तोंडून हिरावला विजयाचा घास: केकेआर दहा धावांनी पराभूत


 

राहुल चहर आणि क्रुणाल पंड्याच्या शानदार फिरकी गोलंदाजीच्या जोरावर पाच वेळच्या चॅम्पियन मुंबई इंडियन्सने मंगळवारी इंडियन प्रीमियर लीग (आयपीएल) सामन्यात कोलकाता नाईट रायडर्सचा 10 धावांनी पराभव करून मोसमातील पहिला विजय नोंदविला. शेवटच्या पाच षटकांत सहा विकेट्स शिल्लक असताना केकेआरला 31 धावांची गरज होती, पण मुंबईच्या गोलंदाजांनी त्यांच्या जबड्यातून हा विजय खेचला.

मुंबई इंडियन्स

राहुलने चार षटकांत 27 धावा देऊन चार गडी बाद केले तर चार षटकांत केवळ 13 धावा खर्च करून क्रुणालने एक विकेट घेतली. ट्रेंट बाउल्टनेही शेवटच्या षटकात शानदार गोलंदाजी केली आणि दोन गडी बाद केले. त्याने चार षटकांत 27 धावा केल्या.

तत्पूर्वी, आंद्रे रसेलने अखेरच्या दोन षटकात पाच विकेट्स घेतले. मुंबई इंडियन्स 20 षटकांत 152 धावांवर सर्वबाद झाली. नितीश राणा आणि शुभमन गिल यांच्यात पहिल्या विकेटसाठी 72 धावांची भागीदारी झाल्यानंतरही केकेआरचा संघ 20 षटकांत 7 विकेटसाठी 142 धावाच करु शकला. लक्ष्याचा पाठलाग करताना शुबमन गिल आणि नितीश राणा यांनी केकेआरला शानदार सुरुवात दिली. ट्रेंट बोल्टच्या डावाच्या पहिल्याच चेंडूवर नितीश राणाने चौकारांसह खाते उघडले. पुढच्या षटकात बोल्टच्या पहिल्या चेंडूवर त्याने षटकार ठोकला आणि नंतर चौकार ठोकला.

मुंबई इंडियन्स

आठव्या षटकात राणाने पोलार्डला तर नवव्या षटकात शुभमनने राहुल चहरच्या चेंडूंवर एक चौकार आणि एक षटकार ठोकला. चहरने मात्र त्याच षटकात शुमनला बाद करून पहिल्या विकेटसाठी 72 धावांची भागीदारी मोडली. त्यानंतर चाहरने राहुल त्रिपाठी (05) यष्टीरक्षक क्विंटन डिकॉकच्या हातावर झेलबाद केले. मॉर्गनला (07) बाद करून त्याने तिसरे यश मिळवले. पुढच्या षटकात राणाला यष्टिचीत करून मुंबईच्या आशा जिवंत केल्या. राणाने 47 चेंडूत डावात दोन षटकार आणि चार चौकार लगावले.

पुढच्याच षटकात क्रुणाल पंड्याने शकीब अल हसनला (9) सूर्यकुमार यादवकडून झेलबाद केले. त्यानंतर त्याने आपल्याच बॉलवर रसेलचा झेल टिपला पण या षटकात त्याने फक्त एक धाव खर्च केली. क्रुणालच्या पुढच्या षटकात रसेलला आणखी एक संधी मिळाली. यावेळी बुमराहने त्याचा सहज झेल सोडला. शेवटच्या दोन षटकांत केकेआरला विजयासाठी 19 धावांची आवश्यकता होती, परंतु दिनेश कार्तिक आणि रसेल क्रीजवर उपस्थिती असूनही बुमराहने केवळ चार धावा दिल्या. अखेरच्या षटकात सलग दोन चेंडूंत रसेल आणि पॅट कमिन्स बाद करून बोल्टने मुंबई इंडियन्सचा विजय निश्चित केला. रसेलने 15 चेंडूत 9 धावा केल्या तर कमिन्स खाते न उघडता बाद झाला. कार्तिक 11 चेंडूंत आठ धावा करून नाबाद राहिला.

तत्पूर्वी, रसेलने दोन षटकांत 15 धावा देऊन पाच विकेट्स घेत मुंबईला शेवटच्या पाच षटकात सात गडी गमावल्यानंतर केवळ 38 धावा जमवल्या. मुंबईकडून उत्तम लयीत असलेल्या सूर्यकुमार यादवने 56 आणि कर्णधार रोहित शर्माने 43 धावा केल्या. दोघांनी दुसर्‍या विकेटसाठी 76 धावांची भागीदारी केली पण त्यांच्याखेरीज इतर कोणीही मोठा डाव खेळला नाही. नाणेफेक जिंकल्यानंतर केकेआरचा कर्णधार मॉर्गनने गोलंदाजीची सुरुवात दोन्ही बाजूंनी फिरकी गोलंदाजांसह केली.

मुंबईच्या डावाच्या अठराव्या षटकात गोलंदाजीसाठी आलेल्या रसेलने कायरन पोलार्ड आणि मार्को जानसन यांना सलग दोन चेंडूंत बाद केले. तथापि, त्याची हॅटट्रिक चुकली. क्रुणाल पंड्याने अखेरच्या षटकात सलग दोन चौकार ठोकले पण रसेलने त्याला बाद केले. पुढच्याच चेंडूवर त्याने जसप्रीत बुमराहला खाते न उघडता पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले, तर अखेरच्या चेंडूवर राहुल चहर बाद झाला. केकेआरकडून पॅट कमिन्सने दोन, तर वरुण चक्रवर्ती, साकिब अल हसन आणि प्रसिद्ध कृष्णा यांनी प्रत्येकी एक गडी बाद केला.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here