आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

म्हणून हार्दिक पंड्या करत नाही गोलंदाजी: मुंबईचे मुख्य प्रशिक्षक महेला जयवर्धने यांनी सांगितले कारण


इंग्लंडविरुद्धच्या अखेरच्या एकदिवसीय सामन्यात आणि इंडियन प्रीमियर लीगच्या सध्याच्या मोसमातील पहिल्या तीन सामन्यात गोलंदाजी न करणारा मुंबईचा स्टार अष्टपैलू हार्दिक पंड्या याला किरकोळ दुखापत झाल्याचे मुख्य प्रशिक्षक महेला जयवर्धने यांनी सोमवारी सांगितले.

श्रीलंकेचा माजी फलंदाज म्हणाला की, “या मोसमात आम्ही त्याची गोलंदाजी करण्याची वाट पाहत आहोत, पण बहुधा इंग्लंडविरुद्धच्या अखेरच्या वनडे सामन्यात त्याला किरकोळ दुखापत झाली होती आणि तो दुखापतीतून सावरला आहे. हार्दिक लवकरच गोलंदाजी करेल अशी अपेक्षा त्याने व्यक्त केली.

ते म्हणाले की, “त्यांच्याविषयी आम्हाला अद्याप कोणताही धोका घ्यायचा नाही. पुढील काही आठवड्यात तो गोलंदाजी करेल अशी अपेक्षा आहे. असे नाही की आपण मुद्दाम त्याला गोलंदाजी करीत नाही. दुखापतीतून सावरताच तो गोलंदाजी करताना दिसेल. सनरायझर्स हैदराबादविरुद्ध डेव्हिड वॉर्नर आणि अब्दुल समद यांना बाद करून संघावर 13 धावांनी विजय मिळवण्यात 27 वर्षीय बडोद्याच्या खेळाडूने महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली.

हार्दिक पंड्या

जयवर्धने म्हणाला की, ” हार्दिकने सीमारेषेजवळ क्षेत्ररक्षण करावे असे आम्हाला वाटते. कारण त्याचा थ्रो खूप वेगवान असतो आणि तो अप्रतिम झेल घेतो, पण खांद्याच्या दुखापतीमुळे आपण त्याला 30 यार्डातच क्षेत्ररक्षण करण्यास सांगत आहोत. आयपीएलच्या सध्याच्या मोसमात चेपॉक स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या संघांवर प्रथम फलंदाजी करणार्‍या संघांचे वर्चस्व राहिले आहे, परंतु जयवर्धने सांगितले की, येथे खेळपट्टीवर खेळणे अशक्य नाही, परंतु ती खेळपट्टी संथ आहे.

आतापर्यंत येथे खेळलेल्या सहा सामन्यापैकी फक्त तीन वेळा संघाने 150 हून अधिक धावा केल्या आहेत तर पाच सामन्यात प्रथम फलंदाजी करणार्‍या संघांनी विजय मिळवला आहे. मात्र, रविवारी रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू आणि राजस्थान रॉयल्स यांच्यात खेळलेला सामना सर्वाधिक धावा करणारा ठरला. विराट कोहलीच्या संघाने प्रथम फलंदाजी करताना चार विकेट्सवर 204 धावा करुन 38 धावांनी विजय मिळविला.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here