आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

आकडे बोलतात: ‘या’ गोलंदाजांच्या फिरकीपुढे रोहित शर्माची बोलती होते बंद; सातव्यांदा झाला बाद


 

इंडियन प्रीमियर लीग (आयपीएल) -14 मोसमातील 13 व्या सामन्यात दिल्ली कॅपिटल्सचा अनुभवी गोलंदाज अमित मिश्राने घातक गोलंदाजी केली. मुंबई इंडियन्स विरुद्ध चेन्नईत झालेल्या सामन्यात अमित मिश्राने 4 बळी घेतले. कर्णधार रोहित शर्माला (44) धावांवर बाद केले आणि दिल्लीच्या या स्टार गोलंदाजीने सर्वप्रथम मुंबईच्या अडचणी वाढवल्या.

रोहित शर्मा ज्या प्रकारे फलंदाजी करीत होता, त्यावरून मुंबई मोठी धावसंख्या उभारू शकेल असे वाटत होते.  पण अमित मिश्राने त्यांच्या आशेवर पाणी फेरले. 9व्या षटकातील चौथ्या चेंडूवर रोहितने स्टीव्ह स्मिथकडून झेलबाद करत अमित मिश्राने मुंबईला मोठा धक्का दिला. अमित मिश्रालाही रोहित शर्माची विकेट घेण्यात फार आवडले. त्याने रोहितला आयपीएलमध्ये 7व्या वेळी बाद केले.

रोहित शर्मा

अमित मिश्रा आयपीएलमध्ये सर्वाधिक वेळा रोहित शर्माला बाद करणारा गोलंदाज बनला आहे. आयपीएलमधील सर्वाधिक फलंदाज बाद करण्याच्या दृष्टीने अमित मिश्रा सनरायझर्स हैदराबाद (एसआरएच) च्या संदीप शर्मा आणि झहीर खानच्या बरोबरीवर आला आहे.  झहीर खानने महेंद्रसिंग ढोनीला 7 वेळा अापल्या गोलंदाजीवर बाद केलं आहे, तर संदीपने विराट कोहलीला सात वेळा बाद केले आहे.

अमित मिश्राची घातक गोलंदाजी

अमित मिश्राने 4 षटकांत 24 धावा देऊन 4 बळी घेऊन मुंबईविरुद्ध शानदार गोलंदाजी केली.  रोहित शर्मा व्यतिरिक्त त्याने ईशान किशनला 26 धावांवर बाद केले.  त्याच वेळी त्याने हार्दिक पंड्याला 0 धावांवर माघारी  पाठवले.  यानंतर त्याने पोलार्डला (2 धावा) बाद केले.

अमित मिश्राची आयपीएल कारकीर्द

अमित मिश्रा आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात यशस्वी गोलंदाजांपैकी एक आहे. त्याने 152 सामन्यात 164 बळी टिपले आहेत.  त्याची सरासरी 23.91 आहे.  अमित मिश्राने 4 वेळा डावात 4 बळी घेतले आहेत.  त्याने एका डावात 5 बळीही घेतले आहेत

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here