आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

ओल्ड इज गोल्ड! भारतीय क्रिकेट संघात स्थान मिळवू शकणारा अमित मिश्रा आयपीएलमध्ये


 

दिल्ली कॅपिटल्सने अखेर आयपीएल 2021 मध्ये मुंबई इंडियन्स जिंकला. युएईच्या मागील मोसमात मुंबईने दिल्लीविरुद्ध चारही सामने जिंकले होते. 38 वर्षीय लेगस्पिनर अमित मिश्राने मुंबईचे चार विकेट्स घेत 137 धावांवर रोखले. यानंतर दिल्लीने 19.1 षटकांत 4 गडी राखून लक्ष्य गाठले.  सध्याच्या मोसमातील दिल्लीचा हा तिसरा विजय आहे. दुसरीकडे, चौथ्या सामन्यात मुंबईचा हा दुसरा पराभव आहे. अमितने 5 व्या वेळी 4 गडी बाद करण्याचा पराक्रम केला. आतापर्यंत कोणत्याही भारतीय खेळाडूने हा विक्रम केला नाही.

गेल्या मोसमात अमित मिश्राला केवळ 3 सामने खेळण्याची संधी मिळाली. परंतु या गोलंदाजाने आपली लय गमावली नाही.  चालू हंगामाचा दुसरा सामना खेळत या गोलंदाजाने रोहित शर्मा, हार्दिक पंड्या, कायरन पोलार्ड आणि ईशान किशनला बाद केले.  त्याने एकाच षटकात रोहित आणि हार्दिकला बाद करून त्याने मुंबईला परतण्याची संधी दिली नाही. 137 ही सध्याच्या मोसमातील मुंबईचीही सर्वात कमी धावसंख्या आहे.

मलिंगाचा रेकॉर्ड मोडण्यापासून फक्त 7 पाऊल दूर

अमित मिश्रा

अमित मिश्रा आयपीएलमधील सर्वाधिक विकेट घेणारा भारतीय खेळाडू आहे. तर ओव्हरऑलमध्ये अमित मिश्रा दुसर्‍या क्रमांकावर आहे.  श्रीलंकेचा लसिथ मलिंगा 170 विकेट्ससह अव्वल स्थानावर आहे.  मलिंगाने क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली आहे.  त्याचबरोबर, अमित मिश्रा 164 विकेटसह दुसर्‍या क्रमांकावर आहेत.

म्हणजेच, जर सध्याच्या मोसमात त्याने आणखी 7 बळी घेतले तर तो सर्वाधिक विकेट घेणारा असेल.  त्याने 4 वेळा 4 बळी आणि 1 विकेट 5 वेळा कामगिरी केली आहे. टी -20 लीगमध्ये तो सर्वाधिक वेळा तीन वेळा हॅट्ट्रिक विकेट घेतली आहे.

सामन्यात अमित मिश्राने 4 गडी बाद केले. आयपीएलच्या एकूण विक्रमाबद्दल बोलताना त्याने पाचव्यांदा 4 किंवा त्यापेक्षा अधिक बळी मिळवण्याचे काम केले आहे. डावखुरा फिरकी गोलंदाज रवींद्र जडेजा आणि वेगवान गोलंदाज लक्ष्मीपती बालाजी यांनी प्रत्येकी 4 वेळा असे केले आहे.

 

अमित मिश्राची आयपीएल कारकीर्द

अमित मिश्रा आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात यशस्वी गोलंदाजांपैकी एक आहे. त्याने 152 सामन्यात 164 बळी टिपले आहेत.  त्याची सरासरी 23.91 आहे.  अमित मिश्राने 4 वेळा डावात 4 बळी घेतले आहेत.  त्याने एका डावात 5 बळीही घेतले आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

या’ गोलंदाजांच्या फिरकीपुढे रोहित शर्माची बोलती होते बंद; सातव्यांदा झाला बाद….. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here