आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

अमित मिश्राच्या फिरकीची कमाल: दिल्ली कॅपिटल्सचा मुंबई इंडियन्सवर सहा गडी राखून विजय


आयपीएल 2021 च्या 13 व्या सामन्यात दिल्ली कॅपिटल्सने मुंबई इंडियन्सचा 6 गडी राखून पराभव केला. नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करत मुंबईने 20 षटकांत 9 गडी गमावून 137 धावा केल्या. संघासाठी कर्णधार रोहित शर्माने 44 धावांची सर्वाधिक खेळी केली. अमित मिश्राने चार षटकांत केवळ 24 धावा देऊन 4 गडी बाद केले.

दिल्ली संघाने 138 धावांचे लक्ष्य 5 चेंडू राखून मिळवला. अनुभवी फलंदाज शिखर धवनच्या बॅटने पुन्हा एकदा 45 धावांची महत्त्वपूर्ण खेळी खेळली तर स्टीव्ह स्मिथने 33 धावांचे योगदान दिले. दिल्लीचा हा या मोसमातील तिसरा विजय आहे. त्याचबरोबर चौथ्या सामन्यात मुंबईला दुसरा पराभव पत्करावा लागला आहे.

अमित मिश्रा

लक्ष्याचा पाठलाग करताना दिल्लीची सुरुवात चांगलीच सुरू झाली नाही. दुसर्‍या षटकात पृथ्वी शॉ (07) ची विकेट गमावली. त्याला ऑफस्पिनर जयंतने स्वतःच्याच चेंडूवर झेलबाद केले. त्यानंतर धवन आणि स्मिथच्या अनुभवी जोडीने डाव ताब्यात घेतला. या दोघांनी पॉवरप्लेमध्ये एका बाद 39 पर्यंत धावसंख्या गाठली.

आठव्या षटकात दिल्लीचे अर्धशतक पूर्ण झाले, त्यानंतर स्मिथने क्रुणाल पंड्यावर नवव्या षटकात दोन चौकार ठोकले.

स्मिथ मात्र 29 चेंडूत 33 धावा करून धवनबरोबरची 53 धावांची भागीदारी संपवल्यानंतर कायरन पोलार्डच्या चेंडूंवर एलबीडब्ल्यू झाला. धवनने राहुल चहर आणि जसप्रीत बुमराहला चौकार मारुन धावांचा वेग वाढविण्याचा प्रयत्न केला. डाव्या हाताच्या फलंदाजाने चहरच्या सलग चेंडूत षटकार आणि चौकार ठोकले पण त्याच षटकात क्रुणाल कडून झेलबाद झाला. धवनने 42 चेंडूत 5 चौकार व एका षटकार ठोकला.

दिल्लीच्या संघाला अखेरच्या पाच षटकांत 37 धावांची आवश्यकता होती. पंतने (07) बोल्टवर चौकारांसह खाते उघडले परंतु बुमराहच्या गोलंदाजीवर बाद झाला. दरम्यान ललितने बुमराहला चौकार ठोकला. शिमरॉन हेटमायरने (नाबाद 14) बोल्टला चौकार मारुन चेंडू आणि धावा यांच्यातील कमी केला आणि अखेरच्या दोन षटकांत दिल्लीला 15 धावांची गरज होती. बुमराहने 19 व्या षटकात दोन नोबॉल सह 10 धावा देऊन बुमराहने दिल्लीला सोपे केले. पोलार्डला अंतिम षटकात दिल्लीला पाच धावा करण्यापासून रोखायचे होते, परंतु हेटमायरने पहिल्याच चेंडूवर एक चौकार ठोकत दिल्लीचा विजय सुकर केला.

तत्पूर्वी, रोहितने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजीचा निर्णय घेतला परंतु तिसर्‍या षटकात क्विंटन डिकॉक मार्कस स्टोनिसच्या गोलंदाजीवर विकेटकीपर कर्णधार रिषभ पंतकडून झेलबाद झाला. त्यानंतर रोहित आणि सूर्यकुमार यांनी डाव सांभाळला. तिसर्‍या षटकात रोहितने स्टोइनिसवर पहिले चौकार आणि त्यानंतर रविचंद्रन अश्विन आणि कागिसो रबाडावर षटकार ठोकले. सूर्यकुमारनेही मिश्रा यांचे सलग दोन चौकारांसह स्वागत केले. पॉवरप्लेमध्ये मुंबईने एका विकेटसाठी 55 धावा केल्या.

अमित मिश्रा

थर्डमॅनच्या दिशेने आवेश खानच्या गोलंदाजीवर खेळण्याच्या प्रयत्नात सूर्यकुमारला यष्टिरक्षक पंतने झेलबाद केले. यानंतर मिश्राच्या चेंडूवर मोठा शॉट खेळण्याच्या प्रयत्नात रोहितला स्टीव्ह स्मिथलकडून लाँग आऊटवर झेलबाद झाला. त्याने 30 चेंडूंचा सामना केला आणि तीन चौकार व तीन षटकार ठोकले. मिश्राने त्याच षटकात रोहितच्या शॉटची पुनरावृत्ती करण्याच्या प्रयत्नात हार्दिक पंड्यालाही स्मिथने झेलबाद केले. त्याला खातेही उघडता आले नाही.

क्रुणाल पंड्यानेही ललित यादवच्या चेंडूवर बाद झाला तर मिश्राने कायरन पोलार्डला (02) पायचीत केले. मुंबई स्थियी एका बाद 67 वरुन 86 अशी झाली. मुंबईच्या धावांचे शतक 15 व्या षटकात पूर्ण झाले. ईशान किशनने अश्विनवर षटकार आणि रबाडाच्या एका षटकारासह धावांचा वेग वाढविण्याचा प्रयत्न केला पण मिश्राने त्याला बाद केले. त्याने 28 चेंडूत एका षटकार आणि एका षटकारासह 26 धावा केल्या. जयंत यादव रबाडाच्या चेंडूवर 23 धावा करून कॉट अँड बोल्ड झाला.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here