आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

Happy Birthday Sachin Tendulkar: सचिन तेंडूलकरचे ‘हे’ विक्रम होणे जवळपास अशक्यच.


 

मास्टर ब्लास्टर म्हणून ओळखला जाणारा सचिन तेंडुलकर शनिवारी आपला 48 वा वाढदिवस साजरा करीत आहे. सचिन सध्या मुंबईत आहे आणि वाढदिवस कुटुंबातील सदस्यांसह साजरा करणार आहे. त्याने नुकताच कोरोनाचा पराभव केला आहे. आयपीएलमध्ये तो मुंबईशी संबंधित आहे पण या वेळी कोरोनाबरोबरची लढाई जिंकल्यानंतर तो कुटुंबातील सदस्यांसमवेत वेळ घालवत आहे. सचिनने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 24 वर्षे राज्य केले. तो जगातील महान खेळाडूंमध्ये गणला जातो.

सचिन तेंडूलकर

सचिनने आपल्या आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत अनेक विक्रम नोंदवले आहेत. त्याचे बरेच विक्रम आहेत, जे कदाचित येणार्‍या काळात कोणालाही मोडता येणं जवळपास अशक्यच आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सचिनने सर्वाधिक धावा केल्या आहेत. तो सर्वात जास्त आंतरराष्ट्रीय सामने खेळणारा खेळाडू आहे. दोन क्रिकेट फॉर्मेटमध्ये त्याच्याकडे सर्वाधिक धावा आहेत. त्याने वनडे आणि कसोटी क्रिकेटमधील सर्वाधिक शतके केली आहेत. सर्वात कमी वयात कसोटीत पदार्पण करणार्‍या मास्टर ब्लास्टरने 200 कसोटी सामने खेळले आहेत.

200 टेस्ट खेळणारा तो जगातील एकमेव फलंदाज आहे. दुसर्‍या क्रमांकावर रिकी पाँटिंग आहे. त्याने 168 कसोटी सामने खेळले आहेत.

सचिनच्या कसोटी क्रिकेटमध्ये 15921 धावा आहेत. कसोटी सामन्यात 15,000 धावा करणारा तो जगातील एकमेव खेळाडू आहे. त्याच्यापाठोपाठ पाँटिंगचा क्रमांक लागतो, ज्याचे 13 हजार 378 धावा आहेत. त्याचा हा विक्रम भविष्यात मोडेल असे वाटत नाही. सचिनने 6 विश्वचषक खेळले आहेत. त्याच्याशिवाय फक्त पाकिस्तानचे जावेद मियांदाद हे खेळाडू आहे. 2011 मध्ये सचिनने त्यांच्या विक्रमाची बरोबरी केली होती.

तेंडूलकर

एकदिवसीय विश्वचषकात सर्वाधिक धावा करण्याचा विक्रम सचिन तेंडुलकरच्या नावावर आहे. एकदिवसीय विश्वचषकात 2000 धावा करणारा तो एकमेव खेळाडू आहे. त्याने 6 विश्वचषकात 2278 धावा केल्या. त्याच्याशिवाय कोणत्याही खेळाडूला 1800 धावांचा आकडासुद्धा गाठता आला नाही.

अशा परिस्थितीत हा रेकॉर्ड तोडणे फार कठीण आहे. सर्वाधिक सामनावीर आणि सामनावीर म्हणून कामगिरी करण्याचा विक्रम सचिनच्या नावावर आहे. सर्वाधिक अर्धशतके ठोकण्याचा विक्रम त्याच्याच नावावर आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here