आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

राहुल पडला रोहितला भारी: पंजाब किंग्सचा मुंबई इंडियन्सवर नऊ गडी राखून एकतर्फी विजय


 

कर्णधार लोकेश राहुल (नाबाद 60) आणि अनुभवी ख्रिस गेल (नाबाद 43) यांनी दुसर्‍या विकेटसाठी 79 धावांची भागीदारी करून पंजाब किंग्जने इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये पाच वेळच्या चॅम्पियन मुंबई इंडियन्सला शुक्रवारी नऊ गडी राखून पराभूत केले. त्यांचा हा दुसरा विजय ठरला. कर्णधार रोहित शर्माच्या 63 धावांच्या खेळीनंतरही मुंबई इंडियन्सला प्रथम फलंदाजी करताना सहा विकेट्सवर 131 धावा करता आल्या. पंजाबने 17.4 षटकांत 1 गडी गमावून 132 धावा केल्या.

सामनावीर लोकेश राहुलने 52 चेंडूंच्या शानदार खेळीत तीन षटकार आणि तब्बल चौकार ठोकले तर गेलने 35 चेंडूत डावात 5 चौकार आणि दोन षटकार ठोकले. पंजाबकडून मयंक अगरवालनेही 25 धावांचे योगदान दिले आणि लोकेश राहुलबरोबर पहिल्या विकेटसाठी 53 धावांची भागीदारी केली.

राहुल

तत्पूर्वी, रोहितने सुरुवातीला सावध खेळल्यानंतर 52 चेंडूत 5 चौकार व दोन षटकार खेचले. त्याने सूर्यकुमार यादवबरोबर तिसर्‍या विकेटसाठी 79 धावांची भागीदारी केली. सूर्यकुमारने 27 चेंडूत 33 धावा केल्या. पंजाब किंग्जकडून मोहम्मद शमी आणि रवी बिश्नोई यांनी मोसमातील पहिला सामना खेळत प्रत्येकी चार षटकांत 21 धावा देऊन दोन गडी बाद केले. दीपक हूडा आणि अर्शदीप सिंग यांनी प्रत्येकी एक गडी बाद केला.

छोट्या लक्ष्याचा पाठलाग पंजाब किंग्जने आक्रमकपणे सुरवात केली. राहुलने दोन चौकार ठोकले तर दुसर्‍या षटकात गोलंदाजीसाठी आलेल्या क्रुणाल पंड्याविरुद्ध मयंक अग्रवालने षटकार लगावला. त्यानंतर राहुलने बुमराहचा चेंडू सीमारेषाबाहेर पाठवला. चौथ्या षटकात मयांकने बोल्टला सलग दोन चौकार ठोकले. संघाने पॉवरप्लेमध्ये कोणतीही विकेट न करता 45 धावा केल्या.

सातव्या षटकात मयंकने कृणालच्या खराब चेंडूवर चौकारांसह संघाचे अर्धशतक पूर्ण केले. राहुल चाहरने मात्र पुढच्या षटकात सूर्यकुमार यादवकडून झेलबाद करत मयंक अगरवाल ला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवत संघाला पहिले यश मिळवून दिले. मयंकने 20 चेंडूंच्या डावात 4 चौकार आणि एक षटकार लगावला. यानंतर राहुल चाहर आणि जयंत यादव यांनी पंजाब किंग्जच्या फलंदाजांना सहज धावा करण्यापासून रोखले. गेलने मात्र 12 व्या षटकात राहुल चाहर विरुद्ध एक तर त्यानंतर 13 व्या षटकात जयंतविरुद्ध दोन चौकार ठोकून मुंबईवर दबाव आणला. त्यानंतर लोकेश राहुलने गोलंदाजीसाठी आलेल्या कायरन पोलार्डवर षटकार ठोकला तर गेलने जयंतचा चेंडू स्टेडियमवर पाठवला.

यानंतर राहुलने बुमराहच्या 17 व्या षटकात एकट्याने 50 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले. त्यानंतर गेलने बोल्टच्या चेंडूवर षटकार खेचला आणि सामना पंजाबकडे वळवला, आणि उरलेली कसर राहुलने त्याच षटकात एक षटकार आणि नंतर एका चौकारासह पूर्ण केली. तत्पूर्वी, फलंदाजीसाठी कठीण खेळपट्टीवर पंजाबचा कर्णधार राहुलने नाणेफेक जिंकल्यानंतर गोलंदाजीचा निर्णय घेतला आणि त्यांच्या गोलंदाजांनी हा निर्णय योग्य असल्याचे सिद्ध केले.

 

मुंबईच्या फलंदाजांनी सुरुवातीच्या षटकात धावा करण्यासाठी संघर्ष केला. दक्षिण आफ्रिकेचा यष्टिरक्षक फलंदाज क्विंटन डिकॉक पुन्हा एकदा अपयशी ठरला आणि त्याने दुसर्‍या षटकात दीपक हूडाच्या चेंडूवर मोइसेस हेन्रिक्झला झेल देत तीन धावांवर बाद झाला.

मुंबईच्या डावातील पहिला चौकार पाचव्या षटकांच्या अंतिम चेंडूवर आला. रोहितने हेनरिक्सचा चेंडू सीमारेषा पार पाठवत चौकार खेचला. पॉवरप्लेमध्ये हा मुंबईचा एकमेव चौकार होता. संघ पहिल्या सहा षटकांत एका विकेटसाठी 21 धावा करू शकला. पॉवरप्लेमधील ही त्याची दुसरी सर्वात कमी धावसंख्या आहे. पॉवरप्लेमधील मुंबईची सर्वात कमी धावसंख्या 2015 मध्ये पंजाबच्या संघाविरूद्ध 17 बाद तीन धावा.

राहुल

मोसमातील पहिला सामना खेळत रवी बिश्नोईने सातव्या षटकातील शेवटच्या चेंडूवर ईशान किशनला यष्टिरक्षक राहुलकडून झेलबाद केले. त्याला 17 चेंडूत फक्त 6 धावा करता आल्या. रोहितने आठव्या षटकात फॅबियन एलनविरुद्ध सलग दोन चौकार मारत धावांचा वेग वाढविला. त्याने या गोलंदाजाच्या पुढच्या षटकात डावातील पहिला षटकार मारला आणि दहा षटकांनंतर संघाने दोन बाद 49 अशी मजल मारली.

त्यानंतर सूर्यकुमार यादवने अर्शदीपच्या विरूद्ध अकराव्या षटकात पहिले चौकार ठोकला तर 13 व्या षटकात एक षटकार ठोकला. त्याने या षटकात एक धाव घेत रोहितबरोबर तिसर्‍या विकेटसाठी 50 धावांची भागीदारी पूर्ण केली. रोहितने 14 व्या षटकातील दुसर्‍या चेंडूवर 40 चेंडूंत चौकार मारला.

त्याने एक धाव घेत रोहितबरोबर तिसर्‍या विकेटसाठी 50 धावांची भागीदारी पूर्ण केली. रोहितने 14 व्या षटकातील दुसर्‍या चेंडूवर अर्धशतक पूर्ण केले. त्याने बिश्नोईच्या या षटकात आणखी एक आकर्षक चौकार ठोकला. बिष्णोईने 17 व्या षटकातील पहिल्या चेंडूवर ख्रिस गेलकडून झेलबाद करत सूर्यकुमारचा 33 धावांचा डाव संपुष्टात आणला.

यानंतर मोहम्मद शमीच्या चेंडूवर मोठा फटका मारण्याच्या नादात रोहितने एलनकरवी सीमारेषाजवळ झेलबाद झाला. कायरन पोलार्डने 19व्या षटकात गोलंदाजीसाठी आलेल्या अर्शदीपचे षटकार मारुन स्वागत केले पण हार्दिक पंड्या स्लो बॉल पासून वाचू शकला नाही आणि चार चेंडूंमध्ये एक धाव काढून तो झेलबाद झाला. 20 व्या षटकात केवळ सहा धावा खर्च करून शमीने कृणाल पंड्या (03) ची विकेट घेतली. शेवटच्या पाच षटकांत चार गडी गमावल्यानंतर मुंबईचा संघ केवळ 34 धावा करु शकला.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा:जगाला सुगंधित करणाऱ्या परफ्यूमचा इतिहास सुद्धा तेवढाच सुगंधित करणारा आहे..!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here