आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

24th April: सचिन तेंडुलकरच नव्हे तर आज क्रिकेट जगतातील ‘या’ स्टार खेळाडूंचा देखील आहे वाढदिवस


24 एप्रिल ही तारीख क्रिकेट विश्वासाठी आणि कोट्यावधी भारतीय क्रिकेट चाहत्यांसाठी खूप खास आहे. मास्टर ब्लास्टर सचिन तेंडुलकरचा जन्म याच दिवशी झाला. भारतीय क्रिकेटला विशेष ओळख करून देण्यात महत्वाची भूमिका बजावणार्‍या या क्रिकेटपटूनेक्रिकेट विश्वात सर्व मोठे विक्रम केले.

या तारखेला क्रिकेट विश्‍व आणि चाहते सचिनचा वाढदिवस साजरा करतात, परंतु या तारखेला काही इतर खेळाडूंचा जन्म देखील झाला आहे हे फार कमी लोकांना माहिती असेल. चला आम्ही तुम्हाला काही जणांबद्दल सांगू ज्यांनी एक काळ गाजविला आहे.

सचिन तेंडुलकर

डेमियन फ्लेमिंग (ऑस्ट्रेलिया)

ऑस्ट्रेलियाच्या माजी वेगवान गोलंदाज डॅमियन फ्लेमिंगचा जन्म 24 एप्रिल 1970 रोजी ऑस्ट्रेलियाच्या पर्थ येथे झाला. ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट संघात बर्‍याच काळासाठी फ्लेमिंगने प्रत्येक स्वरूपात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली. त्याने 20 कसोटी सामन्यात 75 विकेट्स आणि एकदिवसीय सामन्यात 134 बळी घेतले.

डग्लस मॅरिलियर (झिम्बाब्वे)

क्रिकेट विश्वात असे बरेच कमी खेळाडू आहेत ज्यांचे नाव एका फटक्याला नाव मिळाले. 24 एप्रिल 1978 रोजी हरारे येथे जन्मलेल्या झिम्बाब्वेचा डग्लस मॅरिलियर हा एक खेळाडू होता. आपल्या कारकीर्दीत, त्याने विकेटकीपरच्या दिशेने वेगवान गोलंदाजांच्या चेंडूंवर उलटे लॅप स्कूप शॉट्स खेळण्यास सुरवात केली, ज्याला मॅरिलिअर शॉट नावाने ओळखले जाऊ लागले. आज तो शॉट्स सर्व क्रिकेटपटू खेळत असतात.

कुमार धर्मसेना (श्रीलंका)

जेव्हा श्रीलंकेच्या क्रिकेट संघाने 1996 मध्ये एकदिवसीय क्रिकेट विश्वचषक जिंकला तेव्हा कुमार धर्मसेना त्या संघातील महत्त्वाच्या सदस्यांपैकी एक होता. त्यांचा जन्म 24 एप्रिल 1971 रोजी झाला होता. त्या विश्वचषक फायनलमध्ये स्टीव्ह वॉची महत्त्वपूर्ण विकेट घेऊन त्याने आपल्या संघाच्या विजयात महत्त्वपूर्ण योगदान दिले. नोव्हेंबर 2006 मध्ये क्रिकेट म्हणून खेळाडू सोडल्यानंतर त्याने पंच म्हणून कारकीर्द केली.

सचिन तेंडुलकर

डेव्हिड लार्टर (इंग्लंड)

इंग्लंडचे 6 फूट 7 इंच माजी वेगवान गोलंदाज डेव्हिड लॅटरचा जन्म 24 एप्रिल 1940 रोजी स्कॉटलंडमध्ये झाला. इंग्लंडमध्ये ते क्रिकेट खेळण्यासाठी आले आणि इंग्लिश कसोटी संघातही स्थान मिळविण्यात यशस्वी झाला. त्याने 1962 मध्ये पाकिस्तानविरुद्ध आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले आणि पहिल्या सामन्यात 9 विकेट्स घेत खळबळ केली होती. ‘ड्रीम डेब्यू’ करणाऱ्या या खेळाडूंची आंतरराष्ट्रीय कारकिर्द पुढे म्हणावी तशी चमकू शकली नाही.

जेफ हॅम्पेज (इंग्लंड)

इंग्लंडचे माजी यष्टीरक्षक फलंदाज जेफ हॅम्पेजचा जन्म 24 एप्रिल 1954 रोजी बर्मिंघममध्ये झाला होता. 1985 मध्ये तो ‘विस्डेन क्रिकेटर ऑफ द इयर’ म्हणूनही निवडला गेला. त्याने ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध तीन एकदिवसीय सामने खेळले पण फारसे यशस्वी झाले नाही. त्यांनी प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये बर्‍याच धावा केल्या, जेथे त्यांचा सर्वोत्तम 254 धावांचा डाव होता. क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतल्यानंतर ते पोलिसात रुजू झाला.

एमएसके प्रसाद (भारत)

भारताचा माजी यष्टीरक्षक फलंदाज एमएसके प्रसाद यांचा जन्म 24 एप्रिल 1975 रोजी आंध्र प्रदेशातील गुंटूर येथे झाला. त्याने भारताकडून 6 कसोटी सामन्यांमध्ये 106 धावा केल्या आणि 17 एकदिवसीय सामन्यात फक्त 131 धावा केल्या. त्याची क्रिकेट कारकीर्द हा फ्लॉप शो असल्याचे सिद्ध झाले, परंतु राष्ट्रीय निवड समितीच्या मुख्य निवड समितीवर जेव्हा त्याची नियुक्ती झाली तेव्हा अनेक वर्षांनी तो चर्चेत राहिला. संघ निवडीसंदर्भात तो अनेकदा वादात सापडला आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here