आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार


 

ऑस्ट्रेलियन खेळाडू एंड्रयू टायने इंडियन प्रीमियर लीगच्या 14 व्या मोसमात माघार घेतल्यानंतर त्याचा साथीदार अ‍ॅडम झॅम्पा आणि केन रिचर्डसन यांनीही ही स्पर्धा मध्ये मध्येच सोडण्याचा निर्णय घेतला आहे. भारतातील कोरोना विषाणूच्या वाढत्या घटनांच्या भीतीने या तिन्ही खेळाडूंनी या स्पर्धेतून आपली नावे मागे घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. आयपीएलमध्ये विराट कोहलीच्या नेतृत्वात खेळणार्‍या रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू संघात अ‍ॅडम झॅम्पा आणि केन रिचर्ड्स हे दोघेही होते.

खेळाडू

कोविड -19 च्या दुसर्‍या लाटेमुळे भारतात परिस्थिती अत्यंत वाईट आहे. या सर्व गोष्टींमध्ये, आयपीएल 2021 च्या सुरूवातीस खेळाडूंसाठी काही आरामदायक बातमी होती, परंतु आता हळूहळू खेळाडू या स्पर्धेतून नावे मागे घेत आहेत. सनरायझर्स हैदराबादशी सामना झाल्यानंतर दिल्ली कॅपिटल्सचा स्टार फिरकी गोलंदाज रविचंद्रन अश्विनने स्पर्धेतून आपले नाव मागे घेतले. आता रिचर्डसन आणि झॅम्पा हे दोन आरसीबी खेळाडूही मायदेशी परतण्यास तयार आहेत.

सिडनी मॉर्निंग हेराल्डच्या अहवालानुसार, स्कॉट मॉरिसन सरकारने (ऑस्ट्रेलियन सरकारने) भारतातून येणार्‍या प्रवाश्यांची संख्या कमी केल्यावर बरेच ऑस्ट्रेलियन खेळाडू सुरक्षितपणे मायदेशी परत येण्यास घाबरले आहेत. दररोज कोविड -19 प्रकरणे आणि अपुरी वैद्यकीय सुविधा यामुळे भारत या साथीत कठीण अवस्थेत आहे. या अहवालानुसार बर्‍याच ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंनी वेगाने वाढणार्‍या कोरोनो व्हायरस प्रकरणामुळे या स्पर्धेमध्येच लवकर भारत सोडण्याची मागणी करत आहेत. यासह, नुकतेच ऑस्ट्रेलियामधून भारतात परत जाणार्‍या लोकांवर प्रवासी बंदी लागू करण्यात आली आहे.

खेळाडू

हे दोन खेळाडू बीच स्पर्धेतून माघार घेत असताना फ्रँचायझी रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूनेही ट्विट केले होते. आरसीबीने ट्विट केले की, “अ‍ॅडम झॅम्पा आणि केन रिचर्डसन वैयक्तिक कारणास्तव ऑस्ट्रेलियात परतले आहेत आणि पुढील स्पर्धांसाठी उपलब्ध होणार नाहीत.” रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर त्यांच्या निर्णयाचा आदर करते आणि त्यांना पूर्ण पाठिंबा देखील देतोय. ”

यापूर्वी ऑस्ट्रेलियन वेगवान गोलंदाज एंड्रयू टाय ने देखील फ्रँचायझी राजस्थान रॉयल्स संघाची साथ मध्येच सोडण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यापूर्वी राजस्थान रॉयल्स संघाकडून खेळणारा इंग्लंडच्या लियाम लिव्हिंगस्टोन नेदेखील बायो बबल वातावरणाला कंटाळून या स्पर्धेतून माघारी घेतली आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here