आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

सुपर ओव्हरमध्ये दिल्ली कॅपिटल्सने मारली बाजी: गुणतालिकेत टॉपवर; हैदराबादचा चौथा पराभव..


 

दिल्ली कॅपिटल्सने सुपर ओव्हरमध्ये सनरायझर्स हैदराबादला पराभूत केले. हैदराबादने पहिल्या षटकात सुपर षटकात 7 धावा केल्या होत्या. दिल्लीने 6 चेंडूंत 8 धावा काढून सामना जिंकला. तत्पूर्वी, आयपीएल 2021 च्या 20 व्या सामन्यात दिल्लीने प्रथम खेळताना 4 गडी गमावून 159 धावा केल्या.

प्रत्युत्तरादाखल हैदराबादनेही 7 गडी गमावून 159 धावा केल्या. अंतिम षटकात हैदराबादला विजयासाठी 16 धावा कराव्या लागल्या. पण 15 धावा झाल्या आणि सामना सुपर षटकात चालला. मोसमातील हा पहिला सुपर ओव्हर होता. यात दिल्ली कॅपिटल्सने बाजी मारली आणि गुणतालिकेत दुसर्‍या क्रमांकावर झेप घेतली. दिल्लीचा हा चौथा विजय ठरला.

दिल्ली कॅपिटल्स

सुपर ओव्हरमध्ये दिल्लीने डावखुरा फिरकी गोलंदाज अक्षर पटेलला गोलंदाजी करण्यास दिली. पहिल्याच चेंडूवर डेव्हिड वॉर्नरला धावा करता आले नाही. दुसऱ्या चेंडूवर एक धाव 1 धाव घेतली. तिसर्‍या चेंडूवर विल्यमसनने चौकार ठोकला. चौथा चेंडू एकही रन नाही. पाचव्या चेंडूवर 1 धावा. शेवटच्या बॉलवर दोन्ही फलंदाजांनी दोन धावा केल्या. वॉर्नरने शॉर्ट रन घेतली. यामुळे संघाला केवळ एक धाव मिळाली. अशा प्रकारे हैदराबादने 7 धावा केल्या.

सामना जिंकण्यासाठी दिल्लीला 8 धावा कराव्या लागल्या. रशीदच्या पहिल्याच चेंडूवर रिषभने, तर दुसर्‍या चेंडूवर धवनने लेग बायमधून एक धाव घेतली. आता 4 चेंडूत 6 धावा हव्या होत्या. तिसर्‍या चेंडूवर पंतने चौकार ठोकला. 3 चेंडूत 2 धावा होत्या. चौथा चेंडू एकही रन नाही. 5 व्या चेंडूवर लेगबाइज साह्याने एक धावा घेतल्याने धावसंख्या बरोबर झाली. शेवटच्या चेंडूवर दिल्लीला एक धावांची गरज होती. लेग बाईजच्या साह्याने एक धाव काढत दिल्लीने विजय मिळवला.

यापूर्वी 160 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना हैदराबादची चांगली सुरुवात झाली नव्हती. कर्णधार डेव्हिड वॉर्नर (6) धावबाद झाला. यानंतर, जॉनी बेयरस्टोने 18 चेंडूत 38 धावांची आक्रमक खेळी खेळल्यानंतर संघाने पुनरागमन केले. बेअरस्टोने 3 चौकार आणि 4 षटकार लगावले. तिसर्‍या क्रमांकावर आलेल्या विराट सिंगला मोठा डाव खेळता आला नाही. त्याने 4 धावा केल्या. वेगवान गोलंदाज आवेश खानने त्याला बाद केले.

दिल्ली कॅपिटल्स
14 षटकानंतर हैदराबादची धावसंख्या 3 विकेट्सवर 104 अशी झाली. केन विल्यमसन 44 आणि केदार जाधव 9 धावा देत खेळत होते. अशाप्रकारे संघाला 6 षटकांत 56 धावा करता आल्या. 15 व्या षटकात लेगस्पिनर अमित मिश्राने जाधवला बाद केले आणि अवघ्या 6 धावा दिल्या. शेवटच्या 4 षटकांत 43 धावा हव्या होत्या. 17 व्या षटकातील पहिल्या दोन चेंडूंवर डावखुरा फिरकीपटू अक्षर पटेलने अभिषेक शर्मा (5) आणि राशिद खान (0) बाद केले. त्याने या षटकात फक्त 4 धावा दिल्या.

हैदराबादला 3 षटकांत 39 धावांची आवश्यकता होती. 18 व्या षटकातील पहिल्याच चेंडूवर केन विल्यमसनने अमित मिश्रावर चौकार ठोकला. त्याने या षटकात 11 धावा दिल्या शेवटच्या 2 षटकांत 28 धावा करायच्या होत्या. 19 व्या षटकात आवेश  खानने विजय शंकरला (8) बाद केले. शेवटच्या चेंडूवर सुचितने चौकार ठोकला. या षटकात 12 धावा निघाल्या. अंतिम षटकात हैदराबादला विजयासाठी 16 धावा कराव्या लागल्या. रबाडाने पहिला चेंडू वाइड केला.

विल्यमसनने पहिल्याच चेंडूवर चौकार ठोकला. अशा प्रकारे 5 चेंडूंत 11 धावा कराव्या लागल्या. दुसऱ्या चेंडूवर विल्यम्सनने एक धाव घेतली. तिसर्‍या चेंडूवर सुचितने षटकार लगावला. शेवटच्या 3 चेंडूंना 4 धावांची आवश्यकता होती. चौथ्या चेंडूवर 1 धाव अाणि पाचव्या चेंडूवर 1 धाव काढली. अशा प्रकारे शेवटच्या बॉलवर हैदराबादला जिंकण्यासाठी 2 धावांची आवश्यकता होती, पण एकच धाव करता अाली. केन विल्यमसन 51 चेंडूत 66 आणि सुचित 6 चेंडूत 15 धावांवर नाबाद राहिले. दोघांनीही 1.3 षटकांत नाबाद 23 धावांची भागीदारी करुन सामना बरोबरीत सोडविला

तत्पूर्वी, दिल्ली कॅपिटल्स संघाने नाणेफेक जिंकून फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. संघाने निर्धारित 20 षटकांत चार गडी गमावून 159 धावा केल्या. सलामीवीर पृथ्वी शॉने सर्वाधिक 53 धावा केल्या. त्याने 39 चेंडूंचा सामना केला. 7 चौकार आणि 1 षटकार मारला. प्रथम विकेटसाठी पृथ्वीने शिखर धवन (28) सह 81 धावांची भागीदारी केली. कर्णधार रिषभ पंतने 37 तर स्टीव्ह स्मिथने नाबाद 34 धावांचे योगदान दिले. हैदराबादकडून सिद्धार्थ कौलने दोन तर राशिद खानने एक गडी बाद केला आहे. तथापि, हैदराबादने अनेक झेल सोडले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here