आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

हाइट कमी असणार्‍या ‘या’ अभिनेत्रींनी आपल्या अभिनयाने गाजवले बॉलीवूड


लहान उंचीच्या बॉलिवूड अभिनेत्री त्यांच्या उंचीमुळे बर्‍याच वेळा लोकांच्या विनोदांचे पात्र बनतात. काहीजण नोकर्‍यांसाठी अगदी कमी उंचीमुळे अर्ज करु शकत नाहीत. ग्लॅमर इंडस्ट्रीमध्ये एक मानले जाते आपली फिगर आणि हाइट (उंची) योग्य असावी, विशेषत: नायिकांसाठी.

 

कमी उंचीमुळे बर्‍याच मुलींना मॉडेलिंग आणि चित्रपटांसाठी ऑफर मिळत नाहीत, ते कामात कसे आहेत हे न पाहता उंचीच्या आधारावर नाकारले जातात. बॉलिवूडच्या बर्‍याच नायिकांमध्येही असे घडले आहे. आज आम्ही तुम्हाला त्या कमी उंची असणार्‍या बॉलिवूड नायिकाची माहिती देणार आहोत, ज्यांनी उंची कमी असूनही यशाच्या उंचीवर पोहोचल्या आहेत.

कमी उंची असणाऱ्या बॉलीवूड अभिनेत्री

1 – आलिया भट्ट

अभिनेत्रीं

आलिया भट्ट ही बॉलिवूडची क्यूट हिरोईन आहे. तिने प्रत्येक सिनेमात आपल्या हटके अभिनयाने सार्‍यांनाच भुरळ पाडली आहे. तिने हायवे, डियर जिंदगी, हम्प्टी शर्मा की दुल्हनिया यासारख्या चित्रपटांमध्ये अप्रतिम काम केले आहे. अलीकडेच प्रदर्शित झालेल्या ‘राजी’ने बॉक्स ऑफिसवरील सर्व विक्रम मोडले आहेत. करण जोहरच्या स्टुडंट ऑफ द इयरपासून पदार्पण करणार्‍या आलियाची उंची 5 फूट 3 इंच आहे.

2 – काजोल

काजोल बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री आहे. तिच्या अभिनयातून ती अजूनही कोट्यावधी रसिकांच्या मनावर राज्य करते. अनेक सुपरहिट चित्रपट देणार्‍या काजोलची उंची 5 फूट 4 इंच आहे.

 

3 – राणी मुखर्जी

राणी मुखर्जी देखील बॉलिवूडच्या सर्वोच्च अभिनेत्रींपैकी एक आहे. सौंदर्यातसुद्धा ती कुणापेक्षा कमी नाही. आपल्याला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की, सुपरहिट फिल्म देणारी राणी मुखर्जीची उंची फक्त 5 फूट 2 इंच आहे. जेव्हा ती इंडस्ट्रीत आली तेव्हा तिच्या उंचीबद्दल तिला बर्‍याच टीकेचा सामना करावा लागला. पण आपल्या अभिनयाने तिने सर्वांना शांत केले.

 

4 – विद्या बालन

अभिनेत्रीं

‘डर्टी गर्ल’ विद्या बालनचे नाव बॉलिवूडमधील सर्वात दिग्गज अभिनेत्रींमध्ये येते. ‘डर्टी पिक्चर’ चित्रपटासाठी राष्ट्रीय पुरस्कार जिंकणारी विद्या बालनची उंची 5 फूट 3 इंच आहे. उंचीबरोबरच विद्याचे वजनही जास्त आहे, परंतु यामुळे तिच्या यशावर परिणाम झाला नाही.

6 – जया बच्चन

बॉलिवूडचा सम्राट अमिताभ बच्चन यांची पत्नी जया बच्चन तिच्या काळातील एक प्रसिद्ध अभिनेत्री. जया बच्चन आपल्या सर्वांना माहित आहे की उंची खूपच कमी आहे. त्यांची उंची केवळ 5 फूट 2 इंच आहे हे जाणून आपल्याला आश्चर्य वाटेल. असे असूनही, त्याच्या सौंदर्यात आणि त्याच्या अभिनयात कोणतीही कमतरता दिसून येत नाही.

5 – श्रद्धा कपूर

आशिकी 2 फेम श्रद्धा कपूरने बॉलिवूडमध्ये अगदी अल्पावधीत वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. उंची कमी असूनही, आता इंडस्ट्रीची टॉप हिरोईन आहे. श्रद्धाची उंची 5 फूट 3 इंच आहे. तिला अभिनयाबरोबरच गायनाची ही आवड आहे

अभिनेत्री

कमी उंची असणाऱ्या बॉलीवूडच्या या अभिनेत्रीनी आपल्या यशाने हे सिद्ध केले आहे की, आपल्याकडे प्रतिभा असेल तर कोणतीही शारीरिक कमतरता असली तरी काही फरक पडत नाही. त्या उणीवा असूनही आपण यशस्वी होऊ शकतो.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here