आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

पाकिस्तानचा कर्णधार करतोय भारतीयांसाठी प्रार्थना; म्हणाला ‘या’ कठीण प्रसंगात आम्ही आहोत सोबत


 

भारतात कोविड -19 चे प्रकरण सतत वाढत आहेत. यासाठी जगभरातून भारतात मदत पाठविली जात आहे. दरम्यान, पाकिस्तानी क्रिकेटपटूने भारत आणि भारतीयांसाठी प्रार्थना केली आहे. पाकिस्तान क्रिकेट संघाचा कर्णधार बाबर आझम यांनी सोशल मीडियावरून आपला संदेश दिला आहे. तत्पूर्वी, ऑस्ट्रेलियन वेगवान गोलंदाज पॅट कमिन्सने पीएम केयर्स फंडला 50,000 डॉलर देण्याचे ठरविले आहे.

कर्णधार

बाबर आझम यांनी लिहिले आहे, ‘माझी प्रार्थना या कठीण काळात भारतीय जनतेसमवेत आहेत. ही वेळ आहे जेव्हा एकता दर्शविली पाहिजे आणि एकत्र प्रार्थना केली पाहिजे. मी सर्व लोकांना आवाहन करतो की ते आपल्या सुरक्षेसाठी एसओपीचे अनुसरण करा. आम्ही हे एकत्र करू शकतो. ”

यापूर्वी पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज शोएब अख्तरनेही या कठीण प्रसंगात भारतीयांसाठी प्रार्थना केली होती. दिल्ली कॅपिटल्सचे प्रशिक्षक रिकी पॉन्टिंग म्हणाले की, कोरोनामुळे खेळाडू अस्वस्थ आहेत. जवळ असूनही त्यांना कुटुंबाला भेटता येत नाही.

 

बाबर आझम हा पाकिस्तानचा कर्णधार असून नुकतेच त्याने टी- 20 क्रिकेटमध्ये कमी डावात वेगवान 2 हजार धावा करण्याचा विक्रम केला आहे. तसेच आयसीसी एकदिवसीय क्रमवारीत त्याने विराटला पाठीमागे टाकत अव्वल क्रमांक पटकावला आहे.

कर्णधार

पाकिस्तानचे काही माजी क्रिकेटपटू बाबर आझम ह‍ा विराट कोहलीपेक्षा सर्वोत्तम फलंदाज असल्याचे सांगत दोन्ही खेळाडूंमध्ये सतत तुलना करत असतात. गेल्या काही वर्षांपासून भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील राजकीय संबंधांमुळे पाकिस्तानी क्रिकेटपटूंना आयपीएलमध्ये खेळण्यास बंदी घालण्यात आली आहे.

कोविड -19 मधील वाढत्या घटनांचा परिणाम सध्या सुरू असलेल्या आयपीएल 2021 वर होत आहे. दिल्ली कॅपिटल्सचा ऑफस्पिनर रविचंद्रन आयपीएलमधून ब्रेक घेतला होता. त्याने यामागील कारण स्पष्ट करत सांगितले की सध्या या साथीने माझे कुटुंब त्रस्त आहे आणि अशा परिस्थितीत त्याला आपल्या कुटुंबासमवेत रहायचे आहे.

 

त्याचबरोबर काही परदेशी खेळाडूंनीही आयपीएल सोडले आहे. तथापि, बीसीसीआयने स्पष्ट केले आहे की टी -20 लीग कोणत्याही परिस्थितीत थांबविली जाणार नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here