आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

बापरे! प्रेक्षकांच्या मनावर अधिराज्य करणार्‍या ‘या’ बॉलीवूड स्टार्सवर लागला होता बलात्काराचा आरोप


 

दररोज बॉलिवूड इंडस्ट्रीतल्या स्टार्सविषयी काही ना काही बातम्या येत असतात. कधी फॅशन, कधी एखाद्याचे अफेअर, कधी कुणाचे भांडण तर कधी लोक चित्रपटाच्या गप्पा मोठ्या आवडीने करतात. वर्तमानपत्रातील बातम्या मोठ्या आवडीने वाचतात. आज आपण त्या स्टार्सवर एक नजर टाकूयात,   ज्यांच्यावर बलात्काराचा आरोप होता.

बलात्काराचा आरोप असलेले स्टार्स

बलात्कार

1 – 23 वर्षीय मॉडेलने सांगितले, त्याने माझ्यावर बलात्कार केला

अभिनेता इंद्र कुमारवर 23 वर्षांच्या मॉडेलने बलात्काराचा आरोप केला होता. ती म्हणायची की, चित्रपटात भूमिका मिळण्याच्या नावाखाली तिचे शोषण झाले आहे. इतकेच नाही तर मॉडेलला मारहाण करून त्यांना डांबून ठेवण्याचा आरोपही त्यांच्यावर ठेवण्यात आला. अभिनेता म्हणून इंद्र कुमारने बर्‍याच चित्रपटात विविध भूमिका बजावली आहे. बॉलिवूडचा दबंग सलमान खानबरोबर त्याने अनेक चित्रपट केले आहेत.

2 – मैत्रिणीने केला बलात्काराचा आरोप

आपल्या एकाच गाण्याद्वारे बॉलिवूड जगात रातोरात स्टार बनलेला अंकित तिवारीवर त्याच्यासोबत लिव्ह-इन रिलेशनशिपमध्ये राहणार्‍या मैत्रिणीने त्याच्यावर आरोप लावला आहे. कारकीर्दीच्या सर्वात शिखरावर त्याला सर्वात वाईट टप्प्यात जावे लागले.  बलात्काराचा आरोप झाल्यानंतर अंकितला पोलिसांनी अटक केली.

3 – स्वत: निर्दोष असल्याचे सिद्ध करण्यासाठी या दिग्दर्शकानेदेखील दिला लढा

फिल्म जर्नलिस्ट-चित्रपट निर्माता सुभाष कपूर यांनी जॉली एलएलबी दिग्दर्शित केले. त्याच्या काळात या चित्रपटाने बरीच चर्चा घडवून आणली. त्याच्यावर एका महिलेने लैंगिक छेडछाड केल्याचा आरोप केला होता. त्याचा एक व्हिडिओ यूट्यूबवरही अपलोड करण्यात आला.

4 – मधुर भांडारकरांना करावा लागला सामना

वेगवेगळ्या विषयांवर चित्रपट बनवणार्‍या मधुर भांडारकर यांना कोणत्याही ओळखीची गरज नाही. पण त्यांनाही बलात्काराच्या आरोपाचा सामना करावा लागला. एका मुलीने त्याच्यावर चित्रपटात काम करण्याच्या नावाखाली शारीरिक शोषण केल्याचा आरोप केला. ही वेगळी बाब आहे की, अनेक वर्षे कायदेशीर लढाई लढल्यानंतर त्याच्यावरील आरोप फेटाळून लावण्यात आला.

बलात्कारा

5 – शायनी आहुजादेखीच वाचू शकला नाही

बर्‍याच सिनेमांमधील अभिनयाच्या जोरावर लोकांची मने जिंकणार्‍या शायनी अाहुजावर त्याच्या घरातील मोलकरणीने तिच्यावर बलात्काराचा आरोप केला होता.  यानंतर त्याला घरातून अटक करण्यात आली. बरेच दिवस तुरूंगात राहिल्यानंतरही त्याला सोडण्यात यश आले.

हे स्टार्स आहेत ज्यांच्यावर बलात्काराचा आरोप आहे. या गोष्टीची माहिती सगळीकडे प्रसिद्ध झाल्यानंतर लोकांपर्यंत पोहोचल्या. विचार करा की आणखी किती प्रकरणे असतील ज्या लोकांपर्यंत पोहोचत नाहीत. बरं, आम्हाला आशा आहे की अशा घटना पुन्हा घडू नयेत आणि अशा घटनांमध्ये दोषींना शिक्षा झालीच पाहिजे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here