आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

अमेरिकेच्या व्हाइट हाऊसमध्ये भटकतोय माजी राष्ट्रपती अब्राहम लिंकन यांच भूत? जाणून घ्या सविस्तर माहिती.


 

खरच या जगात भूत आहेत की ती फक्त एक प्रथा आहे? या प्रश्नाचे उत्तर अनेक वर्षांपासून शोधले जात आहे. या विषयावर बरेच चित्रपटही बनले आहेत आणि बर्‍याचदा आपल्याला जवळपासच्या अशा अनेक कथा ऐकायला मिळतात, ज्यामुळे भूत आहेत की नाही हे आपल्याला ठाऊक नसते.

 

पण तुम्हाला माहिती आहे का? की जगातील सर्वात शक्तिशाली देश अमेकीराच्या राष्ट्रपती भवनात (व्हाइट हाऊस) भूत फिरत असते असे म्हटले जाते. हे वाचून कदाचित विचित्र वाटेल, परंतु हे अगदी खरे आहे. बर्‍याच लोकांनी असे म्हटले आहे की, अमेरिकेचे 16 वे राष्ट्रपती अब्राहम लिंकन यांचे भूत व्हाइट हाऊसमध्ये फिरत आहे. बर्‍याच लोकांनी त्याला पाहिलेलं आहे.

 

अब्राहम लिंकन

अब्राहम लिंकनचे भूत कोठे दिसते.

व्हाईट हाऊसमध्ये अब्राहम लिंकनचा भटकलेला आत्मा असल्याचे दिसून येते. बर्‍याच वेळा लोकांनी त्याला काहीतरी करताना पाहिले आहे. लिंकन नेहमीच असे काहीतरी करतो जे लोक मरण पावल्यावरही लोकांना सतत जाणवत राहते.

 

1865 मध्ये लिंकनला त्याच्या सुरक्षा कर्मचार्‍यांनी गोळ्या घालून ठार मारले आणि तेव्हापासून त्याचा आत्मा व्हाईट हाऊसमध्ये भटकू लागला. लिंकनच्या मृत्यूवर त्याचा मित्र वॉर्ड हिल लॅमॉनने एक मोठा खुलासा केला की, लिंकनला त्याचा मृत्यू होणार हे तीन दिवसांपूर्वीच कळाले होते. लिंकनला स्वप्नातच त्याचा खून झाल्याचे दिसले होते.

अब्राहम लिंकनचे भूत छायाचित्रात प्रथम सापडले:

लिंकनच्या भूताचा पुरावा प्रथम एका फोटोद्वारे सापडला.  त्याची पत्नी मेरी टॉड लिंकन यांनी एकदा फोटो काढला होता.  मेरीने फोटोकडे बारकाईने पाहिले तेव्हा तिला त्यात लिंकनसुद्धा दिसला. लिंकन मेरीच्या खांद्यावर हात ठेवून उभा राहिला होता.

कुणी पाहिले अब्राहम लिंकनचे भूत:

अमेरिकेचे माजी अध्यक्ष एलेनॉर रुझवेल्ट यांना लिंकन आजूबाजूला असल्याचा भास होतो. याशिवाय नेदरलँड्सची महाराणी व्हिल्मिना यांनीही लिंकनचे भूत पाहिले आहे.  अमेरिकेच्या दौर्‍यावर गेल्यावर राणी व्हाइट हाऊसमध्येच राहिली. राणीने असा दावा केला की रात्री उशीरा कोणीतरी तिला ठार मारले, जेव्हा तिने दार उघडले तेव्हा तिला आश्चर्य वाटले, लिंकन समोर उभे होते.

अब्राहम लिंकन

ब्रिटनचे माजी पंतप्रधान विन्स्टन चर्चिल अमेरिकेच्या भेटीदरम्यान व्हाईट हाऊसमध्ये थांबले होते.  यावेळी, जेव्हा विंस्टन बाथरूममधून आंघोळ करुन परत आले तेव्हा त्यांनी पाहिले की खोलीच्या कोपर्‍यात आग लागली होती आणि लिंकन शेकटीजवळ हात शेकत होता. विन्स्टनने अगदी असेही म्हटलं की लिंकन तिथे हसत होता आणि तो थोड्या वेळात गायब झाला.

अब्राहम लिंकनच्या भूताविषयीच्या बातम्या अमेरिकेतील बर्‍याच वर्तमानपत्रांत आणि वाहिन्यांमध्ये दिसून आल्या आहेत. जरी एका वेळी ही बातमी नाकारली जाऊ शकत होती, परंतु जगातील अनेक नामांकित सेलिब्रिटींच्या चर्चेला नकार देणे थोडेसे अवघड आहे असे दिसते. लिंकनवर गोळ्या घालून ठार केल्याने त्याचा आत्मा इथेच भटकत आहे. व्हाईट हाऊसमध्ये त्यांचे निधन झाले म्हणून, तेथे अनेक वेळा पाहिले गेले. तथापि असेही म्हटले जाते की लिंकन 1980 नंतर कोणालाही दिसला नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here