आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

पतीमुळे ‘या’ सुंदर अभिनेत्रीचे करिअर झाले बरबाद: मृत्यूनंतर हातगाडीवर पार्थिव नेण्यात आले होते.


 

1967 मध्ये रिलीज झालेल्या सुनील दत्त यांच्या ‘हमराज’ या चित्रपटाने विमी ने बॉलिवूडमध्ये एंट्री दिली होती.  60 आणि 70 च्या दशकात दृश्यांवर राज्य करणारी अभिनेत्री विमीच्या सौंदर्याबद्दल प्रत्येकजण वेडा होता. चित्रपटाच्या यशामुळे विमीला सुमारे 10 चित्रपटांमध्ये काम करण्याची संधी मिळाली.  तथापि, अल्कोहोलचे व्यसन, वाढते कर्ज आणि वादग्रस्त   कौटुंबिक जीवनामुळे विमीची कारकीर्द खराब झाली आणि विमीचा अंत अत्यंत वेदनादायक होता.

अभिनेत्री

new google

चित्रपटात येण्यापूर्वी विमीचे लग्न झाले होते, परंतु तिच्या चित्रपट कारकिर्दीत काही फरक पडला नाही. तिच्या नवर्‍याचे नाव शिवा अग्रवाल, कलकत्ता येथील एक व्यावसायिका होते.

 या लग्नापासून विमीच्या कुटुंबातील सदस्यांचा त्याच्यावर खूप राग होता.

वृत्तानुसार, विमीच्या पतीने तिच्या कारकीर्दीत खूप हस्तक्षेप करण्यास सुरवात केली. तिच्या सासूलाही चित्रपटात काम करायला आवडत नव्हतं. विमीच्या नवर्‍याने तिला खूप त्रास दिला असे म्हणतात. कोणत्या चित्रपटात काम करावा की नाही याचा निर्णय पती घेत होता. अखेर विमीच्या पतीने तिच्या आईवडिलांच्या सांगण्यावरून घटस्फोट घेतला.

घटस्फोटानंतर विमी एकटीच राहिली होती. ती खूप सुंदर होती, पण तिची अभिनय कौशल्यही फारशी चांगली नव्हती. चित्रपट निर्मात्यांनी तिच्याकडे दुर्लक्ष केले त्यामुळे तिला चित्रपट मिळू शकले नाहीत. कठीण प्रसंगात तिला भावनिक आधार मिळाला नाही.  विमीने निर्माता जॉलीबरोबर राहायला सुरुवात केली. जॉलीने तिला कमी मदत केली आणि शोषण अधिक केले.

अभिनेत्री

विमी इतका विस्मृतीत गेली होती की, तिच्या शोधाची बातमी कोणी घेणार नव्हते. नैराश्य, करिअरचा शेवट आणि आर्थिक परिस्थिती बिघडल्यामुळे विमीने स्वत: ला व्यसनाच्या स्वाधीन केले. असेही म्हटले जाते की आर्थिक अडचणीमुळे विमीने स्वत: ला वेश्या व्यवसायात आत्मसमर्पण केले आणि यामुळे तिची उरलेली कारकीर्दही खराब झाली. अखेर विमीचं लीव्हरही काम करत नव्हत. विमीने 22 एप्रिल 1977 रोजी हे जग सोडले.  त्यावेळी तिचे वय अवघ्या 34 वर्षांचे होते.

विमीच्या शरीराचा अर्थही अर्धासाठी नव्हता. त्याचा मृतदेह बाहेर काढण्यासाठी फारसा पैसाही नव्हता आणि त्याचा मृतदेह गाडीवर घ्यावा लागला. त्याच्या शेवटच्या भेटीत फक्त चार-पाच जण होते. मृत्यूनंतर विमीचे पार्थिव घेऊन जाण्यासाठी तिरडीला ही पैसे नव्हते. अखेर तिचे पार्थिव एका गाडीवर घेऊन जावे लागले. तिच्या अंत्ययात्रेत फक्त चार ते पाच लोक होते.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here