आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

एकदा पांढरा कांदा खाऊन बघाच; कांदा खाण्याचे ‘हे’ आहेत गुणकारी फायदे

 


 

अन्नाची चव वाढवायची असेल किंवा कोशिंबीरी प्लेटची सुंदरता, या दोन्ही गोष्टी कांद्याशिवाय अपूर्ण आहेत. कांदा केवळ अन्नाची चवच वाढवत नाही तर त्याचा नियमित सेवन केल्यास एखाद्या व्यक्तीला अनेक आजारांपासून दूर ठेवता येते. पांढर्‍या कांद्यात मुबलक प्रमाणात अँटी-इंफ्लेमेटरी, अँटी-एलर्जीक, अँटी-ऑक्सिडंट आणि अँटी-कार्सिनोजेनिक गुणधर्म असतात.

 

एवढेच नाही तर पांढरे कांदे व्हिटॅमिन ए, बी 6, बी-कॉम्प्लेक्स, लोह, फोलेट आणि पोटॅशियममध्ये देखील आढळतात. हे नियमितपणे घेतल्यास एखाद्या व्यक्तीला बरेच आश्चर्यकारक फायदे मिळतात. चला जाणून घेऊया.

कांदा

पांढरा कांदा खाण्याचे फायदे-

रोग प्रतिकारशक्तीत वाढ

पांढर्‍या कांद्यामध्ये असलेले सेलेनियम एखाद्या व्यक्तीची प्रतिकारशक्ती वाढविण्यासाठी कार्य करते.  व्हायरल आणि एॅलर्जी व्यवस्थापनात सेलेनियमची देखील चांगली भूमिका आहे.  आपली प्रतिकारशक्ती बळकट करण्यासाठी, आपण आहारात पांढरे कांदे देखील समाविष्ट करू शकता.

पोटाच्या आरोग्याची काळजी घेते

पांढरा कांदा फायबर आणि प्रीबायोटिक्सचा चांगला स्रोत आहे जो आपल्या पोटाच्या आरोग्याची काळजी घेतो.  प्रीबायोटिक इनुलीन आणि फ्रुक्टो ऑलिगोसाकराइड्स ओनियन्समध्ये मुबलक प्रमाणात आढळतात आणि त्याचा नियमित वापर केल्याने आपल्या पोटात चांगल्या बॅक्टेरियांची संख्या वाढते.

मधुमेह

पांढर्‍या कांद्यात सापडलेल्या क्वेर्सिटिन आणि सल्फरमध्ये मधुमेह विरोधी गुणधर्म असतात, ज्यामुळे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करण्यास मदत होऊ शकते.  कांद्याचे सेवन मधुमेहाच्या रुग्णांना खूप फायदेशीर मानले जाते.

कांदा

केस गळती समस्या

जर आपल्याला केस गळती होण्यास त्रास होत असेल तर पांढर्‍या कांद्याचा रस आपल्या केसांवर लावा. याचा उपयोग करून केस मजबूत चमकदार बनू शकतात आणि डोक्यातील कोंडा आणि अकाली केस पांढरे होण्यासारख्या समस्या टाळतात.

शुक्राणूंची संख्या वाढते. 

ज्या पुरुषांची शुक्राणूंची संख्या कमी आहे, ते दररोज मधात मिसळून पांढर्‍या कांद्याचा रस घेऊ शकतात.  असे केल्याने शुक्राणूंची गती वाढते.  कांद्यामधील अँटीऑक्सिडेंट नैसर्गिकरित्या शुक्राणू वाढविण्यास कार्य करते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here