आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

कोरोनामुळे भारतात होणारा टी 20 विश्वचषक संकटात: या ठिकाणी आयोजन करण्याचा आयसीसीचा विचार


 

भारतात कोरोनाच्या वाढत्या प्रकरणावर केवळ संपूर्ण जगाची नव्हे तर आयसीसीशीची पण नजर आहे. यावर्षी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये टी -20 विश्वचषक भारतात होणार आहे.  आयसीसीने यापूर्वीच कोरोनाच्या दृष्टीने बॅकअप योजनेत संयुक्त अरब अमिराती (यूएई) स्टँडबाय म्हणून ठेवले होते.

टी 20 विश्वचषक

सध्या भारतात कोरोना संसर्गाची परिस्थिती बरीच वाईट आहे आणि हे लक्षात घेता आयसीसीने आपल्या बॅकअप योजनेबाबत विचार करण्यास सुरवात केली आहे. तथापि, सध्या युएईमधील विश्वचषकात स्थानांतरित होण्याचा त्यांचा कोणताही हेतू नाही अंतिम निर्णय घेण्यासाठी आणखी एक महिन्याची वाट आयसीसी पाहणार आहे. भारतातील परिस्थिती बदलली नसल्यास आयसीसी कठोर निर्णय घेऊ शकते.

आयसीसीच्या सूत्रांनी सांगितले की, आम्हाला भारतातील परिस्थितीविषयी माहिती आहे, परंतु या स्पर्धेसाठी अजून सहा महिने शिल्लक आहेत. आम्ही भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाशी (बीसीसीआय) सतत संवाद साधत आहोत. युएईला पर्यायी ठिकाण म्हणून स्थान देण्यात आले आहे. दुसरा पर्याय श्रीलंका देखील आहे.

 विश्वचषक

काही कारणास्तव जर भारत वर्ल्ड कप होऊ शकत नसेल तर आयसीसीची पहिली निवड युएई असेल. कारण तेथे लोकसंख्या कमी आहे. दररोज कोरोनाची तीन लाखाहून अधिक नवीन प्रकरणे भारतात येत आहेत, जी चिंतेची बाब आहे. कोरोनामुळे बीसीसीआयने गेल्या वर्षी भारताऐवजी युएईमध्ये आयपीएल आयोजित केले होते. आयसीसीचा एक संघ सध्या भारतात आहे.

 

बीसीसीआयच्या शिखर परिषदेची बैठक झाली. या टी -20 विश्वचषका कपबद्दलही चर्चा होती. टी -20 विश्वचषक‍चे सामने नऊ शहरांमध्ये घेण्यात येतील, असा निर्णय बैठकीत घेण्यात आला. यात चेन्नई, बेंगलुरू, लखनऊ, दिल्ली, मुंबई, हैदराबाद, धर्मशाला, अहमदाबाद आणि कोलकाता यांचा समावेश आहे.

 

1.1 लाख क्षमतेच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर अंतिम सामना होणार आहे. यावेळी कोरोना साथीच्या परिस्थितीचा विचार करता स्पर्धेपूर्वी अंतिम निर्णय घेण्यात येईल, असेही सांगितले गेले. या टी -20 विश्वचषकात एकूण 16 संघ सहभागी होणार आहेत. या स्पर्धेत 45 सामने खेळले जातील. देश कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेतून जात आहे. गेल्या अनेक दिवसांपासून तीन लाखांहून अधिक प्रकरणे समोर येत आहेत. अनेक देशांनी भारतावर प्रवासी बंदी घातली आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here