आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

रामायण मालिकेतून घराघरांत पोहोचलेली सीता रिअल लाईफमध्ये दिसते अशी: पूर्वी करायची बी ग्रेड चित्रपटात काम…


 

निर्माता-दिग्दर्शक रामानंद सागर यांची प्रसिद्ध मालिका ‘रामायण’ मध्ये सीतेची भूमिका साकारून घरोघरी पोहचलेली दीपिका चिखलिया आता 56 वर्षांची झाली आहे. त्यांचा जन्म 29 एप्रिल 1965 रोजी मुंबई येथे झाला होता. दीपिकांनी आपल्या करिअरची सुरुवात मुंबईपासूनच केली होती.

रामायण

त्यांच्या वडिलांना तिने चित्रपटात काम करणे अजिबात आवडत नव्हतं; पण दीपिकाच्या आईने सुरुवातीपासूनच तिच्या मुलीला साथ दिली. त्याच वेळी जेव्हा दीपिकाने रामायणात सही केले तेव्हा त्या फक्त 16 वर्षांच्या होत्या. त्या खूप ग्लॅमरस जीवनशैली जगत. या वयातही त्या खूपच सुंदर दिसायच्या आणि स्वत: च्या शरीरयष्टीला खूप चांगल्या पध्दतीने सांभाळले.

दीपिकाला सीतेची भूमिका सहज मिळाली नाही. यासाठी सुमारे 25 कलाकारांसोबत एकत्र स्क्रीन टेस्ट दिली. चाचणीने संवाद वितरणापासून ते चेहर्‍यावरील भाव, चालण्या फिरण्याचे मार्ग या सर्व गोष्टींकडे पाहिले. या भूमिकेमुळे दीपिकाचे आयुष्य बदलले.

सीतेची भूमिका साकारल्यानंतर तिची भारतात घरोघरी पूजा सुरू झाली. त्यांची लोकप्रियता इतकी होती की भारताचे तत्कालीन पंतप्रधान राजीव गांधी यांनी त्यांना आपल्या होम पार्टीमध्ये आमंत्रित केले. सीतेची भूमिका साकारल्यानंतरही दीपिका माता सीतेच्या रोलमधून कधीच बाहेर आली नाही.

 

‘रामायण’ मध्ये दिसण्यापूर्वी दीपिकाने अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले.  ‘भगवान दादा’ (1986), ‘रात के अंधेर में’ (1987), ‘खुदाई’ (1994), ‘सुन मेरी लैला’ (1985), ‘चीख’ (1986), ‘आशा ओ भालोबाशा’ (बंगाली) , 1989) आणि ‘नांगल’ (तमिळ, 1992) मध्ये अभिनेत्री म्हणून दिसली.

यातील बहुतेक चित्रपट बी-ग्रेडचे होते. 2017 मध्ये दीपिका गुजराती मालिका ‘छुटा छेडा’ घेऊन पडद्यावर परतली. दिग्दर्शक मनोज गिरी यांच्या ‘गालिब’ चित्रपटातही त्यांनी काम केले आहे.

दीपिकाने श्रृंगार बिंदी आणि टिप्स अँड टूज नेलपोलिशचे मालक हेमंत टोपीवाला यांच्याशी लग्न केले.  दीपिका आणि हेमंत यांना निधी आणि जुही  या दोन मुली आहेत.

मीडिया रिपोर्टनुसार, दीपिकाने लग्नानंतर तिचे आडनाव बदलले आहे आणि आता ती पती कंपनीच्या मार्केटींग टीमची प्रमुख आहे.  दीपिका मोकळ्या वेळात चित्रे काढते.  त्याला अ‍ॅक्रेलिक आणि अाॅईल पेंटिंगची आवड आहे. रामायणची निर्माते रामानंद सागर यांची सून निशा सागर दीपिकाची जवळची मैत्रिण आहे. मात्र, ती राजश्री प्रॉडक्शनच्या फॅमिलीशी संपर्कात नाही.

‘रामायण’ जानेवारी 1987 ते जुलै 1988 पर्यंत प्रसारित केले गेले.  त्यावेळी हा शो सुपरहिट होता. ही मालिका रविवारी प्रसारित झाली आणि जेव्हा ही मालिका प्रसारित व्हायची, तेव्हा रस्त्यावर शांतता पसरत असत..

रामायण

दीपिका देखील भाजपच्या खासदार राहिल्या आहेत. 1991  मध्ये तिने वडोदरा येथून भाजपच्या तिकिटावर निवडणूक लढविली आणि निवडणूक जिंकून संसदेत पोहोचली. 1994 नंतर दीपिकाने चित्रपटांपासून मोठा ब्रेक घेतला.

2019 मध्ये आलेल्या बाला चित्रपटात ती दिसली होती.  या चित्रपटात आयुष्मान खुराना, भूमी पेडणेकर आणि यामी गौतम मुख्य भूमिकेत आहेत.  चित्रपटात त्याने यामी गौतमच्या आईची भूमिका केली होती. ती आता फ्रीडम फाइटर सरोजिनी नायडूच्या बायोपिकमध्ये दिसणार आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here