आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

आयपीएलमध्ये खेळणारे हे पाच विदेशी खेळाडू जे कधीच खेळू शकले नाहीत आंतरराष्ट्रीय टी 20 क्रिकेट


 

खरं तर, दरवर्षी आयपीएलमध्ये अनेक दिग्गज क्रिकेटर्स खेळताना दिसतात, ज्यांनी आपल्या देशासाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये धमाल केले आहेत. परंतु असे बरेच क्रिकेटपटू आहेत जे आयपीएलमध्ये खेळले आहेत पण त्यांना आपल्या देशासाठी एकही आंतरराष्ट्रीय टी 20 सामना खेळता आले नाही.

खेळाडू

विटबँकचा 32 वर्षीय वेगवान गोलंदाज हार्डस विल्जोएनने दक्षिण आफ्रिकेसाठी फक्त 1 आंतरराष्ट्रीय कसोटी सामना खेळला आहे. याशिवाय स्थानिक क्रिकेटमध्ये हार्डसने 115 प्रथम श्रेणी, 95 लिस्ट-ए आणि 126 स्थानिक टी -20 सामने खेळले आहेत. या सामन्यांत त्याने 445 प्रथम श्रेणी, 131 लिस्ट-ए आणि 126 टी -20 बळी घेतले आहेत.

आयपीएलबद्दल बोलायचे तर या लीगमध्ये दक्षिण आफ्रिकेच्या गोलंदाजाने 2019 च्या हंगामात 6 सामने खेळले. या सामन्यांत हर्डसची कामगिरी अत्यंत जेमतेमच राहिली आहे. त्याने 31.71 च्या गोलंदाजीच्या सरासरीने केवळ 7 विकेट्स घेतल्या आहेत.  आयपीएलचे 6 सामने खेळणार्‍या दक्षिण आफ्रिकेचा वेगवान गोलंदाज आपल्या देशासाठी एकही टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळलेला नाही.

 

आयपीएलमध्ये ग्रॅहम नेपियरने मुंबई इंडियन्सकडून फक्त 1 सामना खेळला आहे. परंतु नेपियरने 179 प्रथम श्रेणी, 246 लिस्ट-ए आणि 137 स्थानिक टी -20 सामने खेळले आहेत. त्याने आपल्या देशाच्या राष्ट्रीय संघासाठी एकही आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला नाही.

एसेक्सचा 41 वर्षीय अष्टपैलू ग्रॅहम नेपियरने इंग्लंडच्या डोमेस्टिक क्रिकेटमध्ये 58 चेंडूत 152 धावा फटकावून अचानक प्रसिद्धीच्या झोतात आला होता. त्यानंतर 2009 च्या हंगामात मुंबई इंडियन्सच्या टीमने त्याला संघात घेतले होते. नेपियरने स्थानिक क्रिकेटमधील कारकीर्द 1997 मध्येच सुरू केली होती.

खेळाडू

व्हिक्टोरियाचा 36 वर्षीय ऑस्ट्रेलियन फलंदाज एडेन ब्लीझार्डने 2005 मध्ये ऑस्ट्रेलियाच्या स्थानिक क्रिकेटमधून कारकीर्द सुरू केली.  त्यानंतर, त्याने 21 प्रथम श्रेणी, 40 लिस्ट-ए आणि 98 घरगुती टी -20 सामने खेळले आहेत. यात त्याने  लिस्ट ए मध्ये 966 धावा, स्थानिक सामन्यात 733 धावा आणि 2043 धावा टी -20 धावा केल्या आहेत.

आयपीएल 2011 आणि 2012 मध्ये खेळणार्‍या ब्लीझार्डने सामन्यांत केवळ 120 धावा केल्या. त्यानंतर तो आयपीएलमध्ये खेळताना दिसला नाही. या व्यतिरिक्त, ब्लीझार्डने ऑस्ट्रेलियाकडून 1 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळलेला नाही.

 

दक्षिण ऑस्ट्रेलियाचा गोलंदाज डॅरेन लेहमनने ऑस्ट्रेलियाकडून  27 कसोटी आणि 117 एकदिवसीय सामने खेळून आपल्या क्रिकेट कारकिर्दीत मोलाचे योगदान दिले. या सामन्यांमध्ये लेहमनने. 44.95 च्या सरासरीने 1798 कसोटी धावा केल्या आहेत, तर दुसर्‍या एकदिवसीय सामन्यात त्याने 38.96 च्या सरासरीने 3078 धावा केल्या आहेत.

आयपीएलमध्ये ऑस्ट्रेलियाच्या या माजी दिग्गज खेळाडूने केवळ 2 सामने खेळले आहेत. हे सामने राजस्थान रॉयल्सच्या आयपीएलच्या पहिल्या सत्रात लेहमनने खेळले होते. जर हे दोन आयपीएल सामने बाजूला केले तर या अनुभवी फलंदाजाने आपल्या देशासाठी एकही टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामना खेळलेला नाही.

व्हिक्टोरियाचा 51 वर्षीय ऑस्ट्रेलियाचा माजी क्रिकेटर आणि दिग्गज लेगस्पिनर शेन वॉर्नने 1992 मध्ये ऑस्ट्रेलियाकडून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्द सुरू केली होती. 2007 पर्यंतच्या आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्दीत वॉर्नने एकूण 145 कसोटी आणि 194 एकदिवसीय सामने खेळले.

या सामन्यांमध्ये वॉर्नने 708 कसोटी विकेट आणि 293 वन-डे विकेट्स घेतल्या आहेत.  त्याशिवाय आयपीएलमध्ये 55 सामने खेळताना पूर्व दिग्गज कांगारू क्रिकेटपटूनेही 25.39 च्या गोलंदाजीच्या सरासरीने 57 बळी घेतले आहेत. परंतु हे सर्व असूनही शेन वॉर्न ऑस्ट्रेलियाच्या राष्ट्रीय संघासाठी एकही टी -20आंतरराष्ट्रीय सामने खेळू शकलेला नाही. शेन वॉर्नच्या नेतृत्वाखालीच 2008 साली राजस्थान रॉयल्स संघाने आयपीएलचे पहिले विजेतेपद जिंकले होते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here