आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

इरफान खान पुण्यतिथी! कठीण प्रसंगांचा सामना करत फिल्मइंडस्ट्रीमध्ये केली एण्ट्री; हॉलीवूडमध्येही गाजला डंका..


इरफान खानने केवळ बॉलिवूडमध्येच नाही तर हॉलिवूडमध्येही आपल्या अभिनयाची छाप पाडली आहे. त्याने आपल्या अभिनयाने प्रत्येक वर्गातील प्रेक्षकांना प्रभावित केले आहे. असे म्हटले जाते की, अभिनयात सर्वात महत्वाची भूमिका म्हणजे डोळ्याची असते आणि एक हुशार कलाकार म्हणजे ज्याला आपल्या डोळ्यांसह संवाद कसा साधावा हे माहित असते.  इरफानला ही कला जन्मापासूनच मिळालेली दिसते. 29 एप्रिलला अभिनेता इरफान खानची पहिली पुण्यतिथी. या प्रसंगी त्यांच्याशी संबंधित काही खास गोष्टी जाणून घेऊया.

इरफान खान

इरफानचा जन्म राजस्थानच्या जयपूरमधील मुस्लिम पठाण कुटुंबात झाला होता. पठाण कुटुंब असूनही इरफान लहानपणापासूनच शाकाहारी होता. यामुळे त्याचे वडील नेहमीच असे म्हणत चिडवत असत की, पठाण कुटुंबात ब्राह्मण जन्माला आला. इंडस्ट्रीत आल्यानंतर इरफानने खूप संघर्ष केला.

एनएसडीमध्ये प्रवेश केल्यावर वडिलांचा मृत्यू झाला. त्यानंतर इरफानला घरातून पैसे मिळणे बंद केले. एनएसडीकडून फेलोशिपद्वारे त्यांनी आपला अभ्यासक्रम पूर्ण केला.

बॉलिवूड जगतात आपल्या अभिनयासाठी प्रसिद्ध असलेला अभिनेता इरफान खाननेही हॉलिवूडमध्ये आपली दादागिरी केली आहे. बराच संघर्ष पाहिल्यानंतर त्यांना ‘सलाम बॉम्बे’ नावाचा एक चित्रपट मिळाला ज्यामध्ये त्याची अगदी लहान भूमिका होती. आपल्या छोट्याशा पात्राने लोकांचे लक्ष वेधून घेणार्‍या या अभिनेत्याने कधीही मागे वळून पाहिले नाही.

इरफान खान

यानंतर ‘द वॉरियर’, ‘मकबूल’, ‘अचिव्ह’, ‘द नेमसेक’, ‘रोग’, ‘पानसिंग तोमर’, ‘द लंचबॉक्स’, ‘तलवार’, ‘लाइफ ऑफ पाय’, ‘मुंबई मेरी जान’ ‘, साहेब बिवी और गँगस्टर रिटर्न्स’, ‘हिंदी मीडियम’ अशा असंख्य चित्रपटांमध्ये काम करून इरफानने प्रेक्षकांच्या हृदयात आणि इंडस्ट्रीत एक खास स्थान निर्माण केले. 2011 मध्ये त्यांना भारत सरकारने पद्मश्री पुरस्कारानेही सन्मानित केले होते.

इरफान हॉलिवूडमध्येही सक्रिय होता. त्याने ‘स्पायडर-मॅन’, ‘जुरासिक वर्ल्ड’ आणि ‘इन्फर्नो’ यासारख्या चित्रपटात काम केले.  हॉलिवूड अभिनेता टॉम हॅन्क्सने एकदा असे बोलताना त्याचे कौतुक केले की, इरफानच्या डोळ्यांतूनही अभिनय करतो.

2013 मध्ये ‘पानसिंग तोमर’ चित्रपटासाठी इरफान खानला राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला होता. इरफान अखेर ‘इंग्लिश मीडियम’ चित्रपटात दिसला होता.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

मुंबई इंडियन्सच्या या नेट बॉलरला आरसीबीने केन रिचर्डसनच्या जागी दिली संधी…..!

वाढत्या वजनावर कंट्रोल करण्यासाठी रोज पिऊ शकता अॅपल स्मूदी; अशी आहे रेसिपी 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here