आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

तुम्हाला माहिती आहे का ‘थ्री इडियट्स’मधल्या राजूला एका चित्रपटासाठी द्याव्या लागले 40 वेळा ऑडिशन


 

शरमन जोशी हा बॉलीवूडमधील त्या कलाकारांमध्ये समाविष्ट आहे ज्या चित्रपटात तो मुख्य भूमिका केलेला चित्रपट आहे तो चित्रपट हिट ठरला नाही मात्र इतर सुपरहिट चित्रपटांत जेव्हा तो सहाय्यक कलाकार म्हणून भूमिका करतो ते चित्रपट हिट ठरले आहेत. शरमनला विनोदी चित्रपटात प्रेक्षकांनी सर्वाधिक पसंती दिली होती. आज शरमान आपला 42 वा वाढदिवस साजरा करत आहे. या खास प्रसंगी त्याच्या चित्रपट कारकिर्दीवर एक नजर टाकूया..

थ्री इडियट्स

new google

शरमन जोशी याने आपल्या करिअरची सुरुवात गुजराती रंगभूमीपासून केली. शरमनचे वडील अरविंद जोशी सुप्रसिद्ध गुजराती रंगमंच आणि चित्रपट कलाकार होते. शरमनचा पहिला चित्रपट ‘गॉडमदर’ होता. एका मुलाखतीत शरमनने सांगितले होते की सुरुवातीला त्यांची गंमतीदार कॉमिक टायमिंग खूप वाईट होती.

ते म्हणाले होते, ‘लोकांनी माझ्यावर खूप टीका केली पण आमचे दिग्दर्शक शफी इनामदार यांनी मला खूप प्रोत्साहन दिलं. सुमारे 50 कार्यक्रम खेळल्यानंतर माझा अभिनय सुधारला.  शरमनने बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काम केले असले तरी त्याच्या हिट लिस्टमध्ये ‘गोलमाल’, ‘स्टाईल’, ‘3 इडियट्स’, ‘रंग दे बसंती’ आणि ‘एक्सक्यूज मी’ सारख्या चित्रपटांचा समावेश आहे.

पण ‘रंग दे बसंती’ आणि ‘3 इडियट्स’ सारख्या चित्रपटात काम केलेल्या शरमनला ‘फरारी की सवारी’ या चित्रपटासाठी 40 वेळा ऑडिशन द्यावी लागली हे फार कमी लोकांना माहिती आहे. ‘फरारी की सवारी’ चे निर्माता विधु विनोद चोप्रा होते, यात मुख्य भूमिका साकारण्यासाठी शरमनला खूप कष्ट घ्यावे लागले होते.

थ्री इडियट्स

1999 साली आलेल्या ‘गॉडमदर’ चित्रपटातून अभिनयाच्या विश्वात पाऊल टाकल्यानंतर 13 वर्षानंतर म्हणजे 2013 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘फेरारी की सवारी’ चित्रपटात तो मुख्य भूमिकेत (सोलो हीरो) दिसला होता.  तरीही, त्यांनी इतका वेळ का घेतला?  या प्रश्नाला उत्तर देताना शरमनने एका मुलाखतीत सांगितले, ‘भाऊ, पाहा मी लांब शर्यतीतला घोडा आहे.

 मला घाई नाही. मी तुम्हाला खात्री देतो की मी जे काही चित्रपट करतो तो एक चांगला चित्रपट असेल.

आपला वेळ आणि आपला पैसा वाचतो. जेव्हा आपल्याला फक्त चांगले काम करायचे असेल तेव्हा वेळ लागेल आणि मी माझा वेळ देण्यास तयार आहे. ‘

शरमन म्हणाला, “जर मी माझ्या आयुष्यात किमान दहा चांगले चित्रपट केले असतील तर मला माझ्याबद्दल अभिमान वाटेल.”  किमान दहा चांगले चित्रपट मला करायचे आहेत. माझा असा विश्वास आहे की मी पुढच्या 30 वर्षांपर्यंत इंडस्ट्रीत राहणार आहे आणि माझ्यावर विश्वास ठेवा, मी काही उत्तम सिनेमा आणि मनोरंजक चित्रपट करण्याचा प्रयत्न करेन.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

वाढत्या वजनावर कंट्रोल करण्यासाठी रोज पिऊ शकता अॅपल स्मूदी; अशी आहे रेसिपी 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here