आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

विराट कोहलीमुळेच झाले होते या खेळाडूचं ‘ब्रेकअप’ पुन्हा युवराजच्या बहिणीवर जडले प्रेम….


 

मुंबई इंडियन्सला 5 वेळा आयपीएल करंडक जिंकून देणारा कर्णधार रोहित शर्मा 30 एप्रिल रोजी आपला 34 वा वाढदिवस साजरा करीत आहे. रोहित क्रिकेट विश्वात ‘हिटमन’ म्हणून ओळखला जातो. त्याचे वैयक्तिक आयुष्य खूप रंजक राहिले.

हा खेळाडू जेव्हा बॉलिवूड अभिनेत्रीच्या प्रेमात पडला तेव्हा त्याचा  सहकारी खेळाडू विराट कोहलीमुळे त्याचे ब्रेकअप झाले. यानंतर हिटमन शर्मा युवराजसिंगच्या बहिणीच्या प्रेमात पडला.  आज, त्यांच्या वाढदिवशी आम्ही तुम्हाला शर्माजीच्या प्रेमाबद्दल सांगत आहोत ….

विराट कोहली

आईचा क्रिकेटला होता विरोध

रोहित शर्माचा जन्म 30 एप्रिल 1987 रोजी महाराष्ट्रातील नागपुरात झाला. आपला मुलगा क्रिकेटर व्हावा, अशी त्याच्या आईची इच्छा नव्हती. ते म्हणात की, रोहितने अभ्यास करून चांगली नोकरी केली पाहिजे. पण रोहितने कधीही हार मानली नाही आणि घरातील जबाबदार्‍यासह आपले ध्येय देखील पूर्ण केले.

बॉलिवूड अभिनेत्रीशी संबंधित नाव

रोहित शर्मा क्रिकेटबरोबरच त्याच्या लेडी लव्हवरही चर्चेत राहिला आहे. रोहितने बॉलिवूड अभिनेत्री सोफिया हयात हिला कधीकाळी डेट केले.  मात्र, नंतर दोघांचा ब्रेकअप झाला.

कोहलीमुळे रोहित-सोफियाचे संबंध तुटले

सोफियाने विराट कोहलीला रोहित शर्मापासून विभक्त होण्याचे कारण दिले.  होय, त्यावेळी सोफियाने ट्विट करुन स्पष्ट लिहिले आहे की तिचा रोहित शर्माशी ब्रेकअप झाला आहे आणि त्याच्या संबंधात परत कधी येणार नाही. आता ती फक्त विराट कोहलीला डेट करेल.

युवराजसिंगच्या बहिणीवर जडले प्रेम

यानंतर रोहित शर्मा यांचे युवराज सिंगची बहिण रितिका सजदेहवर प्रेम जडले. ती एक स्पोर्ट्स मॅनेजर होती.  युवराजने रोहित आणि रितिकाची भेट घातली. दोघांची पहिली भेट व्यावसायिक होती, परंतु नंतर ते मित्र झाले. मग दोघांची मैत्री प्रेमात बदलली.

गुडघ्यावर बसून केले प्रपोज

रोहितने मुंबईच्या बोरीवली स्पोर्ट्स क्लबमध्ये गुडघ्यावर बसून हातात एक अंगठी घेऊन रितिकाला प्रपोज केले होते.  त्यानंतर रितिकाने रोहितचा प्रस्ताव त्वरित स्वीकारला.

रोहित-रितिकाच्या लग्नाला 5 वर्ष झाली

रोहित आणि रितिकाचे 13 डिसेंबर 2015 रोजी लग्न झाले.  त्यांच्या लग्नात क्रिकेट, बॉलिवूड आणि व्यवसायातील सर्व दिग्गज उपस्थित होते. त्यांच्या लग्नाला 5 वर्ष झाली आहेत.

विराट कोहली

रोहित सारखी आहे समायरा

30 डिसेंबर 2018 रोजी लग्नाला 3 वर्ष झाली होती. त्यानंतर रोहितच्या घरी एक लहान मुलगी जन्माला आली. तिचे नाव समायरा ठेवले. रोहित, रितिका आणि समायरा अनेक इव्हेंटमध्ये एकत्र दिसतात. सध्या ती वडिलांसोबत आयपीएलसाठी दिल्लीत आहे.

वाढदिवसाच्या आधी संघाने जिंकला सामना

गुरुवारी झालेल्या सामन्यात मुंबई इंडियन्सने राजस्थान रॉयल्सचा 7 गडी राखून पराभव केला. मात्र, या सामन्यात रोहितला केवळ 14 धावा करता आल्या.  या मोसमात त्याने 6 सामन्यात 215 धावा केल्या आहेत.

3 वेळा दुहेरी शतक ठोकले

एकदिवसीय सामन्यात 3 द्विशतक ठोकणारा  रोहित शर्मा हा जगातील एकमेव फलंदाज आहे. आजपर्यंत कोणीही त्याचा विक्रम मोडला नाही. त्याने 2013 मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध बेंगळुरू येथे वनडे कारकिर्दीतील पहिले द्विशतक झळकावले होते.  त्याने या डावात 209 धावा केल्या. यानंतर त्याने 2014 मध्ये श्रीलंकेविरुद्ध 264 आणि 2017 मध्येही श्रीलंकेविरुद्ध 208 धावा केल्या. एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये आतापर्यंत त्याच्या नावे 20 शतके आहेत.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here