आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…


 

साऊथचा सुपरस्टार आणि लोकप्रिय तमिळ चित्रपट अभिनेता अजित कुमारचा आज 50 वा वाढदिवस आहे. त्यांचा जन्म 1 मे 1971 रोजी सिकंदराबाद, हैदराबाद येथे झाला. अभिनेत्याचे वडील तामिळ तर आई बंगाली आहेत. अजित यांनी आपल्या चित्रपटात अनेक जबरदस्त पात्रे साकारली आहेत. दक्षिणेत थाला अजितची लोकप्रियता इतकी आहे की, त्याचे चित्र प्रदर्शित होताच सर्व दक्षिण भारतीय थिएटर गर्दीने भरून जातात. आज आपल्याला या सुपरस्टारचे स्टारडम आणि इतर पैलू जाणून घेता येतील.

 शाहरुख खान

new google

अजितकुमारांना दक्षिणेत थाला अजित म्हणतात. ज्याचा अर्थ नेता. बाल कलाकार म्हणून त्यांनी आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात केली. 1990 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘एन विदू एन कानवर’ चित्रपटाच्या गाण्यात अभिनेता म्हणून ते दिसले.

अजित यांचा पहिला चित्रपट 1993 मध्ये रिलीज झालेला ‘अमरावती’ होता, पण त्यांनी 1992 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या प्रेमा पुष्पकाम या तेलगू चित्राने सुरुवात केली. या चित्रपटाच्या दिग्दर्शकाचा शूटिंग दरम्यान मृत्यू झाला. ‘प्रेमा पुष्पकाम’ हा अजितचा तेलगू भाषेतला एकमेव चित्रपट होता.

आणखी एक मनोरंजक किस्सा अजितशी संबंधित आहे. त्याचे दोन चित्रपट दुसर्‍या सुपरस्टारने डब केले होते. आणि ते दुसरे तिसरे कोणी नसून विक्रम होते. तथापि, विक्रम त्यावेळी संघर्ष करत होता. त्याने अजितच्या ‘अमरावती’ आणि ‘पासमरलगल’ सिनेमांमध्ये डबिंग केली होती. यानंतर दोघांनी ‘उल्लासम’ नावाच्या चित्रपटात एकत्र काम देखील केले.

‘राजावीन परवाले’ चित्रपटात अजित आणि अभिनेता विजय एकत्र दिसले होते. तथापि, या चित्रपटात थाला एका छोट्या भूमिकेत होते. त्याने विजयच्या मित्राची भूमिका केली होती.  यानंतर ते पुन्हा वसंतच्या ‘नेर्रुकु नेर’ चित्रपटात एकत्र काम करताना दिसले. विजयनेही 18 दिवस शूट केले होते, परंतु तारखेच्या मुद्दय़ामुळे अजित चित्रपटातून बाहेर पडला. सूर्या त्याच्या जागी काम करत होते.

शाहरुख खान

चेन्नई येथे एका कार्यक्रमात शाहरुख खानने अजितविषयी बोलले की, त्याचे सह-कलाकार किती मोठे सुपरस्टार्स आहेत याची त्यांना कल्पना नाही. शूटच्या वेळी अजित अगदी सिंपल राहतात. दोन सुपरस्टार्स ‘अशोक’ चित्रपटात एकत्र काम केल्याची माहिती आहे. अजित अशोकच्या सावत्र धाकट्या भावाची भूमिका साकारली होती.

अजित कुमारने 24 एप्रिल 2000 रोजी ‘अमरकमल’ चित्रपटाची सहकलाकार शालिनीशी लग्न केले.  शालिनी या दक्षिण चित्रपटांतील प्रसिद्ध अभिनेत्रीही आहेत. त्यांना दोन मुलेही आहेत. मुलाचे नाव अद्विक आणि मुलीचे अनुष्का आहे.

शाळा सोडल्यानंतर अजित कुमार यांनी कार रेसिंगमध्ये आपली कारकीर्द बनविली. फॉर्म्युला 2 रेसर म्हणून त्यांनी 2004 मध्ये यूके मध्ये आयोजित फॉर्म्युला सीझन 3 मध्ये भाग घेतला होता.  या शर्यतीत अजित यांनी तिसरा क्रमांक मिळविला होता.  अभिनय आणि कार रेसिंग व्यतिरिक्त तो लढाऊ विमानांवर स्वार होऊ शकणारा ट्रेंड पायलट देखील आहे. अजितने स्वतः घरीच विमानाचे मॉडेल बनवले. अजितला बाईक फार आवडतात.  त्यांच्याकडे अनेक संग्रह आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here