आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

चार वेळा फेल झाल्यानंतर मिळाली आयपीएलमध्ये संधी: वडील आहेत पंजाब पोलीसात ड्रायव्हर…


 

शुक्रवारी आयपीएल 2021 मध्ये खेळलेल्या सामन्यात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा पंजाब किंग्जकडून पराभव झाला.  पंजाबच्या गोलंदाजीपुढे विराटची सेना पस्त झाली आणि केएल राहुलच्या संघाने सहजतेने 34 धावांनी सामना जिंकला.

या विजयाचे श्रेय जरी अनेक खेळाडूंना जाते, परंतु या सामन्यात ज्या खेळाडूला सर्वाधिक कौतुक होत आहे तो पंजाबचा तरुण अष्टपैलू हरप्रीत बरार असून त्याने आक्रमक फलंदाजीखरुन दाखविली आणि त्यानंतर विराट कोहली, ग्लेन मॅक्सवेल आणि विकेट्स घेत एबी डिव्हिलियर्स सारख्या दिग्गजांना बाद करत संघाच्या विजयात मोलाचे योगदान दिले.

आयपीएल

पण तुम्हाला माहिती आहे का? क्रिकेटपटू बनण्याचे हरप्रीतचे स्वप्न इतके सहजपणे पूर्ण झाले नाही. वडिलांच्या आर्थिक परिस्थितीमुळे त्याच्यावर खूप दबाव होता, तरीही खेळाडूच्या कठोर परिश्रमाने त्याला या टप्प्यावर पोहोचवले. चला आज आपण जाणून घेऊया पंजाब किंग्जच्या या युवा शिलेदाराबद्दल….

अ‍ॅकॅडमीची जाहिरात पाहिल्यानंतर त्याने क्रिकेटपटू होण्याचा निर्णय घेतला.

16 सप्टेंबर 1995 रोजी पंजाबच्या छोट्या जिल्ह्यातील मोगा येथे जन्मलेल्या हरप्रीत बरार यांना क्रिकेटपटू होण्याचे एक विचित्र स्वप्न पडले. खरं तर, जेव्हा ते बालपणात आपल्या कुटुंबातील सदस्यांसह बाजारपेठेत गेला तेव्हा तेथील क्रिकेट अकादमीचे बॅनर पाहिल्यावर त्याने क्रिकेटपटू होण्याचे ठरवले आणि त्याच दिवसापासून कठोर परिश्रम करण्यास सुरुवात केली.

घराची आर्थिक परिस्थिती बिकट होती

त्याने क्रिकेटपटू होण्याचे स्वप्न पाहिले, पण घरची परिस्थिती पाहून त्याच्यावर नोकरी करण्याचा अधिक दबाव आला. हरप्रीतचे वडील पंजाब पोलिसात ड्रायव्हर म्हणून नोकरीस आहेत. अशा परिस्थितीत मुलाने खेळ सोडून चांगली नोकरी करावी अशी वडिलांची इच्छा होती.

क्रिकेटमध्ये सतत अपयश

चांगला खेळाडू झाल्यानंतर हरप्रीत बरारला प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये स्थान मिळालं नाही. तो अद्याप प्रथम श्रेणी क्रिकेट खेळलेला नाही. डाव्या हाताच्या फिरकीपटूने पंजाब संघात येण्यासाठी बरेच प्रयत्न केले, बरीच सामने जिंकून दाखवले पण नशिबाने हरप्रीतला साथ दिली नाही. त्याने पंजाब किंग्जच्या संघात सामील होण्यासाठी चार वेळा प्रयत्न केला पण एकदा त्याची निवड झाली नाही.

क्रिकेट सोडून कॅनडाला जाण्याचा निर्णय घेतला होता

क्रिकेटरच्या आयुष्यात एक वेळ अशी आली की, सलग अपयशी ठरल्यानंतर त्याने सर्व काही सोडून कॅनडाला जाण्याचा निर्णय घेतला. पण त्याच वेळी 2019 मध्ये पंजाब किंग्जने हरप्रीत ब्रार यांना 20 लाख रुपयांमध्ये त्यांच्या टीममध्ये घेतले.

या हंगामात परिश्रमांचे मिळाले फळ

2019 आणि 2020 मध्ये हरप्रीत बरारने एकूण 3 सामने खेळले असले तरी त्याला काही खास करता आले नाही. 30 एप्रिल 2021 रोजी या खेळाडूच्या आयुष्यातील सर्वात मोठा दिवस होता. या फिरकी गोलंदाजीच्या जाळ्यात त्याने जगातील सर्वात मोठे 3 फलंदाज अडकावत त्यांना बाद केले.

आयपीएल

कोहली-एबीडी आणि मॅक्सीला केले बाद

शुक्रवारी झालेल्या सामन्यात हरप्रीत बरारने रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरूचा कर्णधार विराट कोहलीला 10 व्या षटकातील पहिल्या चेंडूवर 35 धावांवर बोल्ड केले. यानंतर, दुसर्‍या चेंडूवर, आयपीएल बिग शो ग्लेन मॅक्सवेल खाते न उघडताच चालला.  एवढेच नव्हे तर त्याने 12 व्या षटकातील पहिल्याच चेंडूवर मिस्टर 36 अर्थात एबी डिव्हिलियर्सला फक्त 3 धावांवर बाद केले आणि आयपीएलमध्ये प्रथमच 3 बळी घेतले.

चेंडू आणि बॅटद्वारे चमत्कार केले

हरप्रीत बरारने 4 षटकांत 19 धावा देऊन केवळ 3 गडी बाद केले तर फलंदाजीतही चमकदार कामगिरी केली. त्याने 1 चौकार आणि 2 षटकारांच्या मदतीने 17 चेंडूत नाबाद 25 धावा केल्या.

आतापर्यंत क्रिकेट कारकीर्द

हरप्रीत ब्रार आतापर्यंत लिस्ट ए चा एक सामना आणि 11 टी -20 सामने खेळला आहे. याखेरीज गेल्या वर्षी सय्यद मुश्ताक अली करंडक स्पर्धेत बरारने पंजाबकडून 9 विकेट्स घेतल्या.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here