आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

केएल राहूलचा झंझावात: पंजाब किंग्जने विराटच्या आरसीबीला 34 धावांनी चारली धूळ…


 

कर्णधार केएल राहुल (91*) च्या शानदार खेळीनंतर फिरकीपटू हरप्रीत बरार (19 धावात 3 बळी) च्या शानदार कामगिरीमुळे पंजाब किंग्जने आयपीएल 2021 च्या 26 व्या सामन्यात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा 34 धावांनी पराभव केला. पंजाबने या  मोसमातील 7 सामन्यात तिसरा विजय नोंदविला, तर बंगळुरूला सात सामन्यात दुसरा पराभव पत्करावा लागला.

अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी क्रिकेट स्टेडियमवर शुक्रवारी खेळलेल्या सामन्यात पंजाब संघाने 20 षटकांत 5 गडी गमावून 179 धावा केल्या, त्यानंतर आरसीबीचा संघ 20 षटकांत 8 गडी गमावून केवळ 145 धावा करू शकला.

केएल राहूल

180 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना बंगळुरू संघाकडून कर्णधार विराट कोहलीने 35 आणि रजत पाटीदारने 31 धावांचे योगदान दिले. त्याच्याशिवाय हर्षल पटेलनेही 31 धावा फटकावल्या. 8 व्या विकेटच्या रुपात डावाच्या शेवटच्या षटकातील चौथ्या चेंडूवर तो पॅवेलियनमध्ये परतला.

बेंगळुरूची पहिली विकेट19 धावांच्या टीम स्कोअरवर देवदत्त पडिक्कलच्या रूपात गेली, त्यानंतर विराट आणि रजतने दुसर्‍या विकेटसाठी 43 धावांची भर घातली. फिरकीपटू हरप्रीतने विराट आणि ग्लेन मॅक्सवेलला (0) डावाच्या 11 व्या षटकात सलग चेंडूंवर पॅव्हेलियनचा मार्ग दाखविला. यानंतर विकेट पडण्याची प्रक्रिया सुरूच राहिली.

एबी डिव्हिलियर्स (3) देखील हरप्रीतचा बळी ठरला आणि राहुलने त्याला झेलबाद केले.

शाहबाज अहमद (8) आणि डॅनियल सायम्स (3) यांची रवी बिश्नोईने शिकार केली आणि बंगळुरूच्या विजयाच्या आशा संपल्या. हर्षल पटेल आणि काईल जेमीसन (16 *) यांनी 8 व्या विकेटसाठी 48 धावांची भागीदारी केली. हर्षलने 13 चेंडूच्या शानदार खेळीत 3 चौकार आणि 2 षटकार लगावले. जेमीसनने 11 चेंडूत एक चौकार आणि एक षटकार ठोकला. पंजाबकडून हरप्रीत ब्रारने 19 धावा देऊन 3 बळी घेतले.

त्याने विराट, एबी आणि मॅक्सवेलच्या ‘त्रिमूर्ती’ ला  पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला.  त्याच्या व्यतिरिक्त रवी बिश्नोईने 17 धावांत 2 गडी बाद केले तर रिले मेरिडिथ, मोहम्मद शमी आणि ख्रिस जॉर्डनने 1-1 गडी बाद केले.

तत्पूर्वी, कर्णधार केएल राहुलच्या नाबाद 91 धावांच्या मदतीने पंजाब किंग्जने 20 षटकांत पाच गडी बाद 179 धावा केल्या.  राहुल आणि ख्रिस गेलने दुसर्‍या विकेटसाठी 80 धावांची भागीदारी केली पण याशिवाय मध्यक्रमातील फलंदाज चालू शकले नाहीत. या दोघांव्यतिरिक्त सातव्या क्रमांकावर आलेला हरप्रीत ब्रार दुहेरी अंक गाठू शकला. गेलने 24 चेंडूत 6 चौकार आणि 2 षटकारांसह 46 धावा केल्या.

राहुल आणि बरार यांनी आठव्या विकेटसाठी नाबाद 61 धावांची भागीदारी केली. 11 व्या षटकात गेल बाद झाल्यावर आरसीबी गोलंदाजांनी दबाव आणला. राहुलने 57 चेंडूत नाबाद खेळीत सात चौकार आणि पाच षटकार लगावले. दुसरीकडे बरारने 17 चेंडूत दोन षटकार आणि एका चौकारांच्या मदतीने 25 धावा केल्या. डॅनियल सायम्स आणि मोहम्मद सिराज यांनी सुरुवातीच्या षटकांत पंजाबच्या फलंदाजांना उघडपणे खेळू दिले नाही. जखमी मयंक अगरवालच्या जागी प्रभासिमरण सिंगने राहुलबरोबर डावाची सुरुवात केली, पण सात धावांवर तो बाद झाला.

केएल राहूल

कर्णधार राहुल आत्मविश्वासाने दिसत होता परंतु धावा सहज केल्या जात नव्हत्या. यानंतर वेगवान गोलंदाज काइल जेमीसनच्या पॉवरप्लेच्या एका षटकात पाच चौकारांसह गेलने दबाव तोडला. यानंतर, पुढच्या षटकात फिरकी गोलंदाज युजवेंद्र चहलने दोन षटकार ठोकले आणि धावांत वाढ केली. तथापि, चांगली सुरुवात त्याला मोठ्या खेळीत रूपांतरित करता आले नाही. जेमीसनने त्याला बाद केले. विकेटच्या मागे एबी डिव्हिलियर्सने त्याचा झेल टिपला. त्याने निकोलस पूरन (0) यालाही पाठवले, तर दीपक हूडा (5) आणि शाहरुख खान (0) देखील खेळपट्टीवर दीर्घकाळ उभे राहू शकले नाहीत.

अखेरच्या दोन षटकांत राहुलने हर्षल पटेलला दोन चौकार आणि एका षटकारासह आणि बरारने अखेरच्या चेंडूवर षटकार ठोकला तेव्हा पंजाबने अखेरच्या दोन षटकांत 22 धावा केल्या.  आरसीबीकडून जॅमीसनने 32 धावांत 2 गडी बाद केले तर सायम्स, चहल व शाहबाज अहमदने 1-1 गडी बाद केले.  सिराज आणि हर्षल पटेलला एकही विकेट घेता आली नाही. पेसर हर्षल खूप महाग गोलंदाज ठरला आणि त्याने 4 षटकांत 53 धावा दिल्या.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here