आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

भारतातील सर्वात वयस्कर 89 वर्षीय महिला शार्पशूटरचं निधन; चार दिवसांपूर्वी झाली हाेती कोरोनाची लागण


 

कोरोना-बाधित नेमबाज दादी म्हणून ओळखले जाणारे प्रसिद्ध नेमबाज चंद्रो तोमर (89) यांचे शुक्रवारी निधन झाले. 26 एप्रिल रोजी त्यांना कोरोनाची लागण झाली. मेरठच्या मेडिकल कॉलेजमध्ये त्याच्यावर उपचार सुरू होते. चंद्रो तोमर यांनी त्यांची बहीण प्रकाशी तोमर यांच्यासह अनेक राष्ट्रीय स्पर्धांमध्ये भाग घेत अनेक पदके जिंकली. प्रकाशी या जगातील सर्वात वयस्कर महिला नेमबाजांपैकी एक आहे.

महिला शार्पशूटर

new google

26 एप्रिल रोजी बागपतमधील बिनौलीच्या जौहरी गावात राहणार्‍या चंद्रो तोमर कोरोना पॉझिटिव्ह झाल्यानंतर कुटुंबाने स्वत: त्यांच्या सोशल मीडिया अकाऊंटवर याबाबत माहिती दिली होती. असे लिहिले होते की, “दादी चंद्रो तोमर कोरोना पॉझिटिव्ह आहेत आणि श्वसन समस्येमुळे रुग्णालयात दाखल आहेत. देव प्रत्येकाचे – कुटुंबाचे रक्षण करो.”

 

गुरुवारी रात्री नेमबाज दादीला बागपतच्या आनंद हॉस्पिटलमधून मेरठच्या मेडिकल कॉलेजमध्ये दाखल केले. कुटूंबाच्या मते, मेंदूच्या रक्तस्त्रावामुळे त्याचा मृत्यू झाला. गावात कोविड प्रोटोकॉल अंतर्गत अंत्यसंस्कार होणार आहेत.

 महिला शार्पशूटर

नेमबाज दादी चंद्रो तोमरच्या संघर्षाची कहाणी ‘सांड की अाँख’ या चित्रपटात दाखविले होते. यानंतर, नेमबाज दादी जगभरात प्रसिद्ध झाल्या. दादीची कहाणी ऐकून प्रभावी होते अभिनेता आमिर खाननेही आपला शो सत्यमेव जयते या कार्यक्रमात बोलावले होते.

नेमबाज दादी यांनाही स्त्री शक्ती सन्मानाने गौरविण्यात आले आहे.  त्यांना हा पुरस्कार स्वत: राष्ट्रपतींनी दिला होता. सध्या उत्तर प्रदेशात गेल्या 24 तासात कोरोनाचे 34,626 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. तर 32,494 लोक बरे होऊन घरी परतले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here