आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

 

कायरन पोलार्डच्या वादळी खेळीने चेन्नई सुपरकिंग्ज नेस्तनाबूत: मुंबईचा चार गडी राखून रोमहर्षक विजय..

==


 

दिल्लीच्या अरुण जेटली स्टेडियमवर शनिवारी चेन्नई सुपर किंग्ज आणि मुंबई इंडियन्स यांच्यात आयपीएल 2021 चा 27 वा सामना खेळला. 20 व्या षटकातील अखेरच्या चेंडूवर 6 गडी गमावून मुंबईने 219 धावांचे विशाल लक्ष्य गाठले.  मुंबईकडून कायरन पोलार्डने 17 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले. तसेच 34 चेंडूत 87 धावांची जोरदार खेळी करताना 8 षटकार आणि 6  चौकार ठोकले. या खेळीच्या जोरावर त्याने सामना बदलला. पोलार्डशिवाय क्विंटन डी कॉकने 38 आणि रोहित शर्माने 35 धावा केल्या. चेन्नईकडून सॅम करनने सर्वाधिक तीन बळी घेतले.

कायरन पोलार्ड

तत्पूर्वी, फाफ डुप्लेसिस (50) आणि मोईन अली ( 58) यांच्या शतकी भागीदारीनंतर अंबाती रायुडूच्या नाबाद 72 धावांच्या खेळीमुळे चेन्नई सुपर किंग्जने शनिवारी इंडियन प्रीमियर लीग सामन्यात मुंबई इंडियन्सविरुद्ध प्रथम फलंदाजी करत 4 बाफ 218 धावांची मोठी धावसंख्या उभी केली. रायडूने केवळ 20 चेंडूत आपले 20 वे अर्धशतक पूर्ण केल्यानंतर 27 चेंडूत नाबाद खेळीत 4 चौकार आणि सात षटकार लगावले.  त्याने पाचव्या विकेटसाठी जडेजाबरोबर 102 धावांची मजबूत भागीदारी केली आणि जडेजाने 22 चेंडूत 22 धावा केल्या.

2008 नंतर प्रथमच चेन्नई संघाने मुंबईविरुद्ध 200 पेक्षा अधिक धावा काढल्या.

 

तत्पूर्वी, सुरुवातीच्या षटकात ऋतूराज गायकवाड बाद झाल्यानंतर डुप्लेसिस आणि मोईनने दुसर्‍या विकेटसाठी 108 धावांची भागीदारी करुन मजबूत पाया रचला. मोईनने 36 चेंडूत चार चौकार आणि पाच षटकार ठोकले. मुंबईसाठी कायरन पोलार्ड हा सर्वात यशस्वी गोलंदाज ठरला.

 

त्याने दोन षटकांत केवळ 12 धावा देऊन दोन गडी बाद केले. मुंबईचा मुख्य गोलंदाज जसप्रीत बुमराहने चार षटकांत एका विकेटसह 56 धावा केल्या, जे त्याचे सर्वात महागडे स्पेल आहे.

ट्रेंट बाउल्टने चार षटकांत 42 धावा देऊन एक गडी बाद केला. तत्पूर्वी, नाणेफेक जिंकल्यानंतर ऋतूराज गायकवाडने चेन्नईच्या डावाच्या दुसर्‍या चेंडूवर फटका मारण्याच्या नादात बोल्टच्या चेंडूवर बाद होऊन पॅव्हेलियनमध्ये परतला. हार्दिकने त्याचा झेल घेतला आणि त्याने चार चेंडूंत चार धावांची खेळी केली.

मोसमातील पहिला सामना खेळत असलेल्या धवल कुलकर्णीचे स्वागत लयीत असणार्‍या फाफ डुप्लेसिसने तिसर्‍या चेंडूवर चौकार ठोकून केले. पुढच्या षटकात मोईन अलीनेही बोल्टचे सलग चेंडूत षटकार आणि नंतर एका षटकार मारुन केले.  पाचव्या षटकात गोलंदाजीसाठी जसप्रीत बुमराहच्या स्लो चेंडूवर त्याने दुसरा षटकार ठोकला आणि त्यानंतर सहाव्या षटकात बोल्टविरुद्ध चौकार ठोकला. पॉवर प्लेमध्ये चेन्नईच्या 1 बाद 49 धावां झाल्या.

मोईनने 10 व्या षटकात नीशमवर एक षटकार ठोकला आणि त्यानंतर त्याने एका 33 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले.  मात्र, पुढच्याच चेंडूवर ड्युप्लेसिस धावबाद होता होता बचावला. बॉल विकेटकीपरच्या हातात जाण्यापूर्वीच ग्लोब्जने स्टम्पला स्पर्श केला होता आणि बेल्स पडल्या.  त्यानंतर त्याने सलग दोन चौकार ठोकले. डुप्लेसिसने 11 व्या षटकात बुमराहवर सलग दोन षटकारांसह मोईनबरोबर भागीदारीचे शतक पूर्ण करून संघाचे धावा पूर्ण केले. बुमराहने मात्र पुनरागमन करत मोईन अलीचा डाव संपुष्टात आणला.

 

कर्णधार रोहितने 12 व्या षटकात पोलार्डच्या हाती चेंडू दिला आणि शेवटच्या दोन चेंडूंमध्ये डुप्लेसिस आणि रैनाची विकेट घेत त्याने आपल्या कर्णधाराला खुश केले.

ड्युप्लेसिसने 28 चेंडूत डावात दोन चौकार आणि चार षटकार ठोकले तर रैना केवळ दोन धावा करू शकला. 15 व्या षटकात अंबाती रायुडूने क्रीजचा वापर करून राहुल चाहरच्या चेंडूवर षटकार खेचला.  त्याने शेवटच्या पाच षटकांत रवींद्र जडेजासह बुमराह, बोल्ट आणि कुलकर्णी यांचे चेंडू अनेकदा स्टेडियमवर पाठविले.

त्याने कुलकर्णीविरूद्ध सोळाव्या षटकात सलग दोन षटकार आणि त्यानंतर बुमराहने 17 व्या षटकात नोबॉलवर षटकार मारला.  रायुडूने 18 व्या षटकात गोलंदाजीसाठी बोल्टविरुद्ध एक षटकार, एक चौकार आणि नंतर एक षटकार देखील ठोकला.  जडेजाने 19व्या षटकातील पाचव्या चेंडूवर चौकार मारुन संघाची धावसंख्या 200 पर्यंत नेली, तर रायडूने कुलकर्णीविरुद्ध डावाच्या शेवटच्या दोन चेंडूंवर षटकार आणि नंतर चौकार ठोकला आणि 218 धावांपर्यंत मजल मारली.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here